Skip to content

పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ వృషభ రాశి

  • by

వృషభం, శక్తివంతమైన కొమ్ములతో భయంకరమైన, ఎద్దును వసూలు చేస్తుంది. జ్యోతిషశాస్త్ర రాశిచక్ర నేటి జాతకం వ్యాఖ్యానంలో, మీ కుండ్లి ద్వారా మీ వ్యక్తిత్వంపై ప్రేమ, అదృష్టం, సంపద, ఆరోగ్యం మరియు అంతర్దృష్టిని కనుగొనడానికి వృషభం కోసం జాతకం సలహాను మీరు అనుసరిస్తారు.

అయితే ఎద్దు ఎక్కడ నుండి వచ్చింది?

మొదటి జ్యోతిష్కులకు దీని అర్థం ఏమిటి?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానమివ్వడం వల్ల మీ జ్యోతిషాను ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది – మిమ్మల్ని వేరే ప్రయాణానికి బయలుదేరండి, అప్పుడు మీ కుండ్లీని తనిఖీ చేసేటప్పుడు మీరు ఉద్దేశించినది…

పురాతన రాశిచక్రంలో, వృషభం పన్నెండు జ్యోతిషశాస్త్ర నక్షత్రరాశులలో తొమ్మిదవది, ఇది ఒక గొప్ప కథను రూపొందించింది. మేము పురాతన జ్యోతిష్ను అన్వేషించాము, ఆపై కన్య నుండి ధనుస్సు వరకు గొప్ప విమోచకుడిని, ఆయన శత్రువుతో అతని ప్రాణాంతక సంఘర్షణను వివరించే ఒక జ్యోతిషశాస్త్ర విభాగాన్ని ఏర్పాటు చేశామని చూశాము. మకరం నుండి మేషం మన కోసం ఈ విమోచకుడి పనిపై దృష్టి సారించి మరొక విభాగముని ఏర్పాటు చేసింది. వృషభం విమోచాకుడు తిరిగి రావటం, ఆయన పూర్తి విజయంపై దృష్టి సారించే మూడవ మరియు చివరి యూనిట్‌ను తెరుస్తుంది. ఈ విభాగం ఎద్దుతో తెరుచుకుంటుంది మరియు సింహం (సింహం) తో ముగుస్తుంది కాబట్టి ఇది శక్తి మరియు అధికారానికి సంబంధించినది.

పురాతన రాశిచక్రంలో, వృషభం ప్రజలందరికీ ఉంది, ఎందుకంటే ఇది ప్రతి ఒక్కరినీ ప్రభావితం చేసే సంఘటనలను ఉహించింది. కాబట్టి మీరు ఆధునిక జాతక కోణంలో వృషభం కాకపోయినా, వృషభం యొక్క జ్యోతిషశాస్త్రంలో పొందుపరిచిన పురాతన కథ అర్థం చేసుకోవాలి.

జ్యోతిషశాస్త్రంలో వృషభ రాశి

వృషభం అనేది ప్రముఖ కొమ్ములతో ఎద్దును ఏర్పరుచుకునే నక్షత్రాల కూటమి. వృషభం నక్షత్రాలను గమనించండి. ఈ చిత్రంలో కొమ్ములతో ఉన్న ఎద్దును పోలిన ఏదైనా మీరు చూడగలరా?

వృషభం యొక్క నక్షత్రాలు

రాశిచక్రం ఇతర జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రాలతో పాటు వృషభం నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ చిత్రం ఇక్కడ ఉంది. ఎద్దు ఏదైనా స్పష్టంగా వస్తుందా?

వృషభం నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్

పంక్తులతో అనుసంధానించబడిన వృషభం ఏర్పడే నక్షత్రాలను చూడండి. మీరు ఎద్దును కొమ్ములతో తయారు చేయగలరా? ఇది కాస్మిక్ అక్షరం కె.

పంక్తుల ద్వారా అనుసంధానించబడిన నక్షత్రాలతో వృషభ రాశి

కానీ ఈ సంకేతం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది. ఎద్దు వృషభం చిత్రం ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణతో, 2000 సంవత్సరాలకు పైగా పురాతనమైన ఈజిప్టులోని డెండెరా ఆలయంలోని రాశిచక్రం ఇక్కడ ఉంది.

డెండెరా రాశిచక్రంలో వృషభం

మునుపటి నక్షత్రరాశుల మాదిరిగా, ఛార్జింగ్ ఎద్దు చిత్రం నక్షత్రాల నుండి గమనించబడలేదు. బదులుగా, ఛార్జింగ్ ఎద్దు ఆలోచన మొదట వచ్చింది. మొదటి జ్యోతిష్కులు అప్పుడు జ్యోతిషశాస్త్రం ద్వారా చిత్రాన్ని నక్షత్రాలపై ఒక సంకేతంగా కప్పారు. పూర్వీకులు అప్పుడు వృషభ రాశిని తమ పిల్లలకు ఎత్తి చూపవచ్చు, ఛార్జింగ్ ఎద్దుతో సంబంధం ఉన్న కథను వారికి చెప్పవచ్చు.

కానీ ఎందుకు? పూర్వీకులకు దీని అర్థం ఏమిటి?

వృషభం ఎద్దు అసలు అర్థం

వృషభం యొక్క చిత్రం ఎద్దును ప్రముఖ కొమ్ములతో చూపిస్తుంది, తల తగ్గించబడింది, ఛార్జింగ్ చేస్తుంది. ఎద్దు తీవ్రమైన కోపాన్ని చూపిస్తుంది – దాని మార్గంలో ఎవరినైనా ఎదిరించటానికి చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది, వేగంగా అనంతమైన శక్తితో ముందుకు సాగుతుంది.

వృషభం జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రంగా – ప్లీయేడ్స్ ప్రదక్షిణలతో

వృషభం మెడ మధ్యలో ప్లీయేడ్స్ (లేదా సెవెన్ సిస్టర్స్) అని పిలువబడే నక్షత్ర సమూహం ఎరుపు రంగులో ఉంటుంది. ప్లీయేడ్స్‌కు మొట్టమొదటి ప్రత్యక్ష సూచన బైబిల్లోని యోబు పుస్తకం నుండి వచ్చింది. యోబు 4000 సంవత్సరాల క్రితం అబ్రాహాము కాలంలో నివసించాడు. అక్కడ మేము చదువుతాము:

      9ఆయన స్వాతి మృగశీర్షము కృత్తిక అనువాటిని దక్షిణ నక్షత్రరాసులను చేసినవాడు.

యోబు 9: 9

కాబట్టి సృష్టికర్త ప్లీయేడ్స్ (మరియు వృషభం కూడా) తో సహా నక్షత్రరాశులను చేశాడు. వృషభం కొమ్ములు, కీర్తనలు అర్థం చేసుకోవడానికి కొమ్ములు. క్రీస్తు దావీదు వంశం నుండి రావాల్సి వచ్చింది (‘అభిషిక్తుడు’ = ‘క్రీస్తు’ అనే శీర్షిక). రాబోయే క్రీస్తును వివరించే చిత్రాలలో ‘కొమ్ము’ ఉంది.

    17అక్కడ దావీదునకు కొమ్ము మొలవ జేసెదను నా అభిషిక్తునికొరకు నే నచ్చట ఒక దీపము సిద్ధపరచియున్నాను.

కీర్తన 132:17

    10గురుపోతు కొమ్మువలె నీవు నా కొమ్ము పైకెత్తితివి క్రొత్త తైలముతో నేను అంటబడితిని.

కీర్తన 92:10

‘కొమ్ము’ శక్తి మరియు అధికారాన్ని సూచిస్తుంది. అభిషిక్తుడు (క్రీస్తు) దావీదు కొమ్ము. తన మొదటి రాకడలో అతను తన కొమ్మును ఉపయోగించలేదు ఎందుకంటే ఆయన సేవకుడిగా వచ్చాడు. కానీ ఆయన రెండవ రాకడ ఎలా ఉంటుందో పరిశీలించండి.

రాబోయే ఎద్దు

  1రాష్టములారా, నాయొద్దకు వచ్చి వినుడి జనములారా, చెవి యొగ్గి ఆలకించుడి భూమియు దాని సంపూర్ణతయు లోకమును దానిలో పుట్టినదంతయు వినును గాక. 2యెహోవా కోపము సమస్త జనములమీదికి వచ్చుచున్నది వారి సర్వ సైన్యములమీద ఆయన క్రోధము వచ్చుచున్నది ఆయన వారిని శపించి వధకు అప్పగించెను. 3వారిలో చంపబడినవారు బయట వేయబడెదరువారి శవములు కంపుకొట్టును వారి రక్తమువలన కొండలు కరగిపోవును. 4ఆకాశసైన్యమంతయు క్షీణించును కాగితపు చుట్టవలె ఆకాశవైశాల్యములు చుట్టబడును. ద్రాక్షావల్లినుండి ఆకు వాడి రాలునట్లు అంజూరపుచెట్టునుండి వాడినది రాలునట్లు వాటి సైన్యమంతయు రాలిపోవును. 5నిజముగా ఆకాశమందు నా ఖడ్గము మత్తిల్లును ఎదోముమీద తీర్పుతీర్చుటకు నేను శపించిన జనముమీద తీర్పుతీర్చుటకు అది దిగును 6యెహోవా ఖడ్గము రక్తమయమగును అది క్రొవ్వుచేత కప్పబడును గొఱ్ఱెపిల్లలయొక్కయు మేకలయొక్కయు రక్తము చేతను పొట్టేళ్ల మూత్రగ్రంథులమీది క్రొవ్వుచేతను కప్పబడును ఏలయనగా బొస్రాలో యెహోవా బలి జరిగించును ఎదోము దేశములో ఆయన మహా సంహారము చేయును. 7వాటితోకూడ గురుపోతులును వృషభములును కోడెలును దిగిపోవుచున్నవి ఎదోమీయుల భూమి రక్తముతో నానుచున్నదివారి మన్ను క్రొవ్వుతో బలిసియున్నది. 8అది యెహోవా ప్రతిదండనచేయు దినము సీయోను వ్యాజ్యెమునుగూర్చిన ప్రతికార సంవత్సరము.

యెషయా 34:1-8

నక్షత్రాలను కరిగించడం యేసు తిరిగి రావడానికి సంకేతం అని చెప్పాడు. ఇక్కడ ప్రవక్త యెషయా (క్రీ.పూ 700) ఇదే సంఘటనను అంచనా వేస్తున్నారు. ప్రపంచాన్ని ధర్మంతో తీర్పు తీర్చడానికి క్రీస్తు వస్తున్న గంటను ఇది వివరిస్తుంది – రాబోయే తీర్పు సమయం. ఇది వృషభం తో స్వర్గంలో చిత్రీకరించబడింది, ఇది పుస్తకంలో వ్రాయబడింది. ఆయన న్యాయధిపతిగా వస్తున్నాడు.

వృషభం జాతకం

ప్రవచనాత్మక రచనలు వృషభం ‘హోరో’ ని ఇలా సూచిస్తాయి.

6అప్పుడు మరియొక దూతను చూచితిని. అతడు భూనివాసులకు, అనగా ప్రతి జనమునకును ప్రతి వంశమునకును ఆయా భాషలు మాటలాడువారికిని ప్రతి ప్రజకును ప్రకటించునట్లు నిత్యసువార్త తీసికొని ఆకాశ మధ్యమున ఎగురుచుండెను.౹ 7అతడు–మీరు దేవునికి భయపడి ఆయనను మహిమపరచుడి; ఆయన తీర్పుతీర్చు గడియ వచ్చెను గనుక ఆకాశమును భూమిని సముద్రమును జలధారలను కలుగజేసినవానికే నమస్కారము చేయుడి అని గొప్ప స్వరముతో చెప్పెను.

ప్రకటన 14: 6-7

ప్రవచనాత్మక పఠనం ఈ సమయం వస్తుందని, పురాతన జ్యోతిషశాస్త్ర జాతకంలో వృషభం గుర్తుచేసే గంట అని చెప్పారు.

మీ వృషభం పఠనం

మీరు, నేను ఈ రోజు వృషభ జాతకం పఠనాన్ని వర్తింపజేయవచ్చు.

వృషభం మీకు చెప్తుంది, అంత పెద్ద శబ్దంతో ముగింపు వస్తుంది, ఆకాశంలోని వెలుగు బయటకు పోతాయి. ఏ నక్షత్రంతోనైనా సమలేఖనం చేయడానికి చుట్టూ గ్రహాలు కూడా ఉండవు. కాబట్టి లైట్లు ఆన్‌లో ఉన్నప్పుడు మీ సమయాన్ని బాగా ఉపయోగించుకోవడం మంచిది. ప్రారంభించడానికి మంచి ప్రదేశం మీ వినయ లక్షణంపై పనిచేయడం ఎందుకంటే దేవుడు గర్విష్ఠులను వ్యతిరేకిస్తాడు కాని వినయస్థులకు దయ ఇస్తాడు. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, ఆయన మధ్య మీకు అనుకూలత మరియు మీలో అహంకారం లేదు. మరియు దాని శబ్దాల ద్వారా, మీరు ఆ గంటలో చాలా దయ కోసం చూస్తారు. ఆ గంటలో అతను పరీక్షించే లక్షణం ఏమిటంటే, మీరు అతన్ని ప్రేమిస్తున్నారా లేదా అనేది. మీరు అతన్ని ప్రేమిస్తున్నారో మీకు ఎలా తెలుస్తుంది? అతని ప్రకారం, మీరు అతని ఆజ్ఞలను కాపాడుకుంటే మీరు అతన్ని ప్రేమిస్తారు. కనీసం, అతని ఆదేశాలను కాపాడుకోవడం అంటే వాటిని తెలుసుకోవడం మరియు చేయడం.

ఒకరినొకరు ప్రేమించడం మరొక లక్షణం, అతను ఎంతో విలువైనవాడు. ప్రేమ అంటే ఏమిటో అతని ఆలోచన మీకన్నా భిన్నంగా ఉండవచ్చు కాబట్టి నిజమైన ప్రేమ ఏమిటో ఆయన చెప్పేది మీరు తెలుసుకోవాలనుకుంటారు. ప్రేమ గురించి అతని ఆలోచన మిమ్మల్ని పనిలో, ఇంట్లో లేదా శృంగారంలో ఏ సంబంధంలోనైనా దూరం చేస్తుంది. ప్రేమ మీకు ఎలా అనిపిస్తుందనే దాని గురించి మరియు ప్రేమ మిమ్మల్ని ఏమి చేస్తుంది మరియు చేయకూడదనే దాని గురించి అతను తక్కువ మాట్లాడాడు. ప్రేమ సహనంతో, దయతో కూడుకున్నదని, అసూయపడదని, ప్రగల్భాలు పలకడం, గర్వపడటం లేదని ఆయన అన్నారు. ఈ లక్షణాలను మీ జీవితంలో ఉంచడానికి ప్రాక్టీస్ చేస్తే వృషభం గంటకు మిమ్మల్ని సిద్ధం చేస్తుంది. అంతిమ ఆలోచనగా, దేవదూత అన్ని దేశాలకు ప్రకటించాల్సిన ‘శాశ్వతమైన సువార్త’ ఏమిటో తెలుసుకోవడానికి ఇది విషయాలు తెరవవచ్చు.

రాశిచక్రం ద్వారా మరియు వృషభం లోతుగా

వృషభం లో తీర్పు చిత్రీకరించబడింది. ఈ తీర్పును ఆమోదించేవారికి ఏమి జరుగుతుందో మిధునం చిత్రీకరిస్తుంది. ప్రాచీన జ్యోతిషా జ్యోతిషశాస్త్రం యొక్క ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి. కన్యతో దాని ప్రారంభాన్ని చదవండి.

వృషభం లోతుగా వెళ్ళడానికి చూడండి

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *