జీవపు నీరు: గంగా వద్ద తీర్థ నేత్రాల ద్వారా

  • by

భగవంతుడిని ఎదుర్కోవాలని ఆశిస్తే సమర్థవంతమైన తీర్థం అవసరం. తీర్థ (సంస్కృత तीर्थ) అంటే “స్థలం దాటడం, ఫోర్డ్” అని అర్ధం మరియు పవిత్రమైన ఏదైనా ప్రదేశం, వచనం లేదా వ్యక్తిని సూచిస్తుంది. తీర్థ అనేది ప్రపంచాల మధ్య పవిత్ర జంక్షన్, ఇది ఒకదానికొకటి భిన్నంగా ఉంటుంది. వేద గ్రంధాలలో, తీర్థ (లేదా క్షేత్రం, గోపిత మరియు మహాలయ) ఒక పవిత్ర వ్యక్తిని, లేదా పవిత్ర గ్రంథాన్ని సూచిస్తుంది, ఇది ఒక ఉనికి నుండి మరొక స్థితికి పరివర్తన చెందుతుంది.

తీర్థ-యాత్ర అంటే తీర్థంతో సంబంధం ఉన్న ప్రయాణం.

మన అంతరంగాలను చైతన్యం నింపడానికి, శుద్ధి చేయడానికి మేము తీర్థ-యాత్రలకు లోనవుతాము మరియు ప్రయాణంలో ఆధ్యాత్మిక యోగ్యత ఉన్నందున, వేద గ్రంధాలలో ధృవీకరించిన ఇతివృత్తం. తీర్థ యాత్ర పాపాలను విమోచించగలదని వారు నొక్కి చెప్పారు. తీర్థ-యాత్రలు అంతర్గత ధ్యాన ప్రయాణాల నుండి శారీరకంగా ప్రఖ్యాత దేవాలయాలకు ప్రయాణించడం లేదా గంగా వంటి నదులలో స్నానం చేయడం, బహుశా అతి ముఖ్యమైన తీర్థ ప్రదేశం. భారతీయ సంప్రదాయంలో నీరు అత్యంత పవిత్రమైన చిహ్నం, ముఖ్యంగా గంగా నుండి నీరు వస్తుంది. గంగా నది దేవత గంగా మాతాగా గౌరవించబడుతుంది.

తీర్థంగా గంగా నీరు

గంగా మొత్తం పొడవునా పవిత్రమైనది. రోజువారీ ఆచారాలు, పురాణాలు, ఆరాధన పద్ధతులు మరియు గంగా దేవత యొక్క శక్తిపై నమ్మకం మరియు ఆమె జీవన జలాలు ఈనాటికీ భక్తికి కేంద్రంగా ఉన్నాయి. అనేక మరణ ఆచారాలకు గంగా నీరు అవసరం. గంగానది అంటే జీవించి ఉన్నవారికి మధ్య ఉన్న తీర్థం. గంగా మూడు ప్రపంచాలలో ప్రవహిస్తుందని చెబుతారు: స్వర్గం, భూమి, నెదర్ వరల్డ్స్, దీనిని త్రిలోక-పఠా-గామిని అని పిలుస్తారు. అందువల్ల ఇది గంగానదిలోని త్రిస్థాలి (“మూడు ప్రదేశాలు”) వద్ద ఉంది.  శ్రద్ధ మరియు. విసర్జన సాధారణంగా నిర్వహిస్తారు. చాలామంది తమ బూడిదను గంగా నదిలో పెట్టాలని కోరుకుంటారు.

This image has an empty alt attribute; its file name is ganges-among-the-mountains.jpg

పర్వతాల మధ్య గంగా నది

గంగా పురాణం

శివ, గంగాధర లేదా “గంగా బేరర్”, గంగాకు తోడుగా చెబుతారు. గంగా సంతతికి శివుడి పాత్ర గురించి వేద గ్రంథాలు చెబుతున్నాయి. గంగా భూమికి దిగినప్పుడు, శివుడు ఆమెను తన తలపై పట్టుకుంటానని వాగ్దానం చేశాడు, కాబట్టి పతనం భూమిని ముక్కలు చేయదు. గంగా శివుని తలపై పడినప్పుడు, శివుడి జుట్టు ఆమె పతనం విరిగి గంగాను ఏడు ప్రవాహాలుగా విరిగింది, ఒక్కొక్కటి భారతదేశంలోని వేరే ప్రాంతానికి ప్రవహిస్తున్నాయి. అందువల్ల, గంగా నదికి యాత్ర చేయలేకపోతే, గంగా వలె అదే స్వచ్ఛతను కలిగి ఉంటారని నమ్ముతున్న ఈ ఇతర పవిత్ర ప్రవాహాలకు యాత్ర చేయవచ్చు: యమునా, గోదావరి, సరస్వతి, నర్మదా, సింధు మరియు కావేరి.

గా యొక్క సంతతి నిరంతరాయంగా పరిగణించబడుతుంది; గంగా యొక్క ప్రతి తరంగం భూమిని తాకే ముందు శివ తలను తాకుతుంది. గంగా అనేది శివుని శక్తి లేదా శక్తి యొక్క ద్రవ రూపం. ద్రవ శక్తి కావడంతో, గంగా దేవుని అవతారం, దేవుని దైవిక సంతతి, అందరికీ స్వేచ్ఛగా ప్రవహిస్తుంది. ఆమె అవరోహణ తరువాత, గంగా శివకు వాహనంగా మారింది, ఆమె చేతుల్లో కుంభాన్ని పట్టుకున్నప్పుడు (పుష్కలంగా వాసే) ఆమె వాహనా (వాహనం) మొసలి (మకర) పైన ఉన్నట్లు చిత్రీకరించబడింది.

గంగా దసరా

ప్రతి సంవత్సరం ఒక పండుగ, గంగా. గంగాకు అంకితమైన దసర, ఈ పురాణాలను జరుపుకుంటుంది. ఈ ఉత్సవం మే మరియు జూన్లలో పది రోజులు నడుస్తుంది, ఇది జ్యేష్ఠ నెల పదవ రోజున ముగుస్తుంది. ఈ రోజున, స్వర్గం నుండి భూమికి గంగా యొక్క సంతతి (అవతారం) జరుపుకుంటారు. గంగా లేదా ఇతర పవిత్ర ప్రవాహాలలో ఆ రోజు త్వరగా ముంచడం వల్ల పది పాపాలు (దసరా) లేదా పది జీవితకాల పాపాల నుండి బయటపడవచ్చు.

యేసు: తీర్థ మీకు జీవ నీటిని అందిస్తోంది

యేసు తనను తాను వివరించడానికి ఇదే భావనలను ఉపయోగించాడు. అతను ‘నిత్యజీవము’ ఇచ్చే ‘జీవన నీరు’ అని ప్రకటించాడు. పాపంలో చిక్కుకున్న స్త్రీకి, తద్వారా అదే స్థితిలో ఉన్న మనందరికీ కోరికలు చెప్పాడు. ఫలితంగా, అతను తీర్థమని మరియు మనం చేయగలిగే అతి ముఖ్యమైన తీర్థ యాత్ర అతని వద్దకు వస్తోందని ఆయన అన్నారు. ఈ మహిళ తన పాపాలు, పది మాత్రమే కాదు, అందరికీ ఒకసారి శుద్ధి చేయబడిందని కనుగొన్నారు. గంగా నీటిని శుద్ధి చేసే శక్తి కోసం మీరు చాలా దూరం ప్రయాణించినట్లయితే, యేసు అందించే ‘జీవన నీరు’ అర్థం చేసుకోండి. మీరు ఈ నీటి కోసం భౌతిక ప్రయాణానికి గురికావాల్సిన అవసరం లేదు, కానీ స్త్రీ కనుగొన్నట్లుగా, అతని నీరు మిమ్మల్ని శుద్ధి చేయకముందే మీరు అంతర్గత సుద్ధతలో స్వీయ-సాక్షాత్కార ప్రయాణాన్ని చేయవలసి ఉంటుంది.

సువార్త ఈ కలయకను నమోదు చేస్తుంది:

యేసు సమరయ స్త్రీతో మాట్లాడుతాడు

హాను కంటె యేసు ఎక్కువమందిని శిష్యులనుగా చేసికొని వారికి బాప్తిస్మమిచ్చుచున్న సంగతి పరిసయ్యులు వినిరని ప్రభువునకు తెలిసినప్పడు
2 ఆయన యూదయ దేశము విడిచి గలిలయదేశమునకు తిరిగి వెళ్లెను.
3 అయి నను యేసే బాప్తిస్మమియ్యలేదు గాని ఆయన శిష్యులిచ్చు చుండిరి.
4 ఆయన సమరయ మార్గమున వెళ్లవలసివచ్చెను గనుక
5 యాకోబు తన కుమారుడైన యోసేపుకిచ్చిన భూమి దగ్గరనున్న సమరయలోని సుఖారను ఒక ఊరికి వచ్చెను.
6 అక్కడ యాకోబు బావి యుండెను గనుక యేసు ప్రయాణమువలన అలసియున్న రీతినే ఆ బావి యొద్ద కూర్చుండెను; అప్పటికి ఇంచుమించు పండ్రెండు గంటలాయెను.
7 సమరయ స్త్రీ ఒకతె నీళ్ళు చేదుకొను టకు అక్కడికి రాగా యేసునాకు దాహమునకిమ్మని ఆమె నడిగెను.
8 ఆయన శిష్యులు ఆహారము కొనుటకు ఊరిలోనికి వెళ్లియుండిరి.
9 ఆ సమరయ స్త్రీయూదుడ వైన నీవు సమరయ స్త్రీనైన నన్ను దాహమునకిమ్మని యేలాగు అడుగుచున్నావని ఆయనతో చెప్పెను. ఏల యనగా యూదులు సమరయులతో సాంగత్యము చేయరు.
10 అందుకు యేసునీవు దేవుని వరమునునాకు దాహమునకిమ్మని నిన్ను అడుగుచున్నవాడెవడో అదియు ఎరిగియుంటే నీవు ఆయనను అడుగుదువు, ఆయన నీకు జీవజల మిచ్చునని ఆమెతో చెప్పెన
11 అప్పుడా స్త్రీ అయ్యా, యీ బావి లోతైనది, చేదుకొనుటకు నీకేమియు లేదే; ఆ జీవజలము ఏలాగు నీకు దొరకును?
12 తానును తన కుమాళ్లును, పశువులును, యీబావినీళ్లు త్రాగి మాకిచ్చిన మన తండ్రియైన యాకోబుకంటె నీవు గొప్పవాడవా? అని ఆయనను అడిగెను.
13 అందుకు యేసు ఈ నీళ్లు త్రాగు ప్రతివాడును మరల దప్పిగొనును;
14 నేనిచ్చు నీళ్లు త్రాగు వాడెప్పుడును దప్పిగొనడు; నేను వానికిచ్చు నీళ్లు నిత్యజీవమునకై వానిలో ఊరెడి నీటి బుగ్గగా ఉండునని ఆమెతో చెప్పెను.
15 ఆ స్త్రీ ఆయనను చూచి అయ్యా,నేను దప్పిగొనకుండునట్లును, చేదుకొనుట కింతదూరము రాకుండునట్లును ఆ నీళ్లు నాకు దయచేయుమని అడుగగా
16 యేసు నీవు వెళ్లి నీ పెనిమి టిని పిలుచుకొని యిక్కడికి రమ్మని ఆమెతో చెప్పెను.
17 ఆ స్త్రీనాకు పెనిమిటి లేడనగా, యేసు ఆమెతొ నాకు పెనిమిటి లేడని నీవు చెప్పిన మాటసరియే;
18 నీకు అయిదుగురు పెనిమిట్లుండిరి, ఇప్పుడు ఉన్నవాడు నీ పెనిమిటి కాడు; సత్యమే చెప్పితివనెను.
19 అప్పుడా స్త్రీ అయ్యా, నీవు ప్రవక్తవని గ్రహించుచున్నాను.
20 మా పితరులు ఈ పర్వతమందు ఆరాధించిరి గాని ఆరా ధింపవలసిన స్థలము యెరూషలేములో ఉన్నదని మీరు చెప్పుదురని ఆయనతో అనగా యేసు ఆమెతో ఇట్లనెను
21 అమ్మా, ఒక కాలము వచ్చుచున్నది, ఆ కాలమందు ఈ పర్వతము మీదనైనను యెరూషలేములోనైనను మీరు తండ్రిని ఆరాధింపరు. నా మాట నమ్ముము;
22 మీరు మీకు తెలియనిదానిని ఆరాధించువారు, మేము మాకు తెలిసినదానిని ఆరాధించువారము; రక్షణ యూదులలో నుండియే కలుగుచున్నది.
23 అయితే యథార్థముగా ఆరా ధించువారు ఆత్మతోను సత్యముతోను తండ్రిని ఆరాధించు కాలము వచ్చుచున్నది; అది ఇప్పుడును వచ్చేయున్నది; తన్ను ఆరాధించువారు అట్టివారే కావలెనని తండ్రి కోరు చ
24 దేవుడు ఆత్మగనుక ఆయనను ఆరాధించు వారు ఆత్మతోను సత్యముతోను ఆరాధింపవలెననెను.
25 ఆ స్త్రీ ఆయనతోక్రీస్తనబడిన మెస్సీయ వచ్చునని నేనెరుగుదును; ఆయన వచ్చినప్పుడు మాకు సమస్తమును తెలియజేయునని చెప్పగా
26 యేసునీతో మాటలాడు చున్న నేనే ఆయననని ఆమెతో చెప్పెను.
27 ఇంతలో ఆయన శిష్యులు వచ్చి ఆయన స్త్రీతో మాటలాడుట చూచి ఆశ్చర్యపడిరి గానినీకేమి కావలె ననియైనను, ఈమెతో ఎందుకు మాటలాడు చున్నావని యైనను ఎవడును అడుగలేదు.
28 ఆ స్త్రీ తన కుండ విడిచిపెట్టి ఊరిలోనికి వెళ్లి
29 మీరు వచ్చి, నేను చేసిన వన్నియు నాతో చెప్పిన మనుష్యుని చూడుడి; ఈయన క్రీస్తుకాడా అని ఆ ఊరివారితో చెప్పగా
30 వారు ఊరిలోనుండి బయలుదేరి ఆయనయొద్దకు వచ్చుచుండిరి.
31 ఆ లోగా శిష్యులుబోధకుడా, భోజనము చేయుమని ఆయనను వేడుకొనిరి.
32 అందుకాయనభుజించుటకు మీకు తెలియని ఆహారము నాకు ఉన్నదని వారితో చెప్పగా
33 శిష్యులుఆయన భుజించుటకు ఎవడైన నేమైనను తెచ్చెనేమో అని యొకనితో ఒకడు చెప్పు కొనిరి.
34 యేసు వారిని చూచినన్ను పంపినవాని చిత్తము నెరవేర్చుటయు, ఆయన పని తుదముట్టించుటయు నాకు ఆహారమై యున్నది.
35 ఇంక నాలుగు నెలలైన తరువాత కోతకాలము వచ్చునని మీరు చెప్పుదురు గదా. ఇదిగో మీ కన్నులెత్తి పొలములను చూడుడి; అవి ఇప్పుడే తెల్లబారి కోతకు వచ్చియున్నవని మీతో చెప్పు చున్నాను.
36 విత్తువాడును కోయువాడును కూడ సంతో షించునట్లు, కోయువాడు జీతము పుచ్చుకొని నిత్య జీవార్థ మైన ఫలము సమకూర్చుకొనుచున్నాడు.
37 విత్తువా డొకడు కోయువాడొకడను మాట యీ విషయములో సత్యమే.
38 మీరు దేనినిగూర్చి కష్టపడ లేదో దానిని కోయుటకు మిమ్మును పంపితిని; ఇతరులు కష్టపడిరి మీరు వారి కష్టఫలములో ప్రవేశించుచున్నారని చెప్పెను.
39 నేను చేసినవన్నియు నాతో చెప్పెనని సాక్ష్య మిచ్చిన స్త్రీయొక్క మాటనుబట్టి ఆ ఊరిలోని సమర యులలో అనేకులు ఆయనయందు విశ్వాసముంచిరి.
40 ఆ సమరయులు ఆయనయొద్దకు వచ్చి,తమయొద్ద ఉండుమని ఆయనను వేడుకొనిరి గనుక ఆయన అక్కడ రెండు దినములుండెను.
41 ఆయన మాటలు వినినందున ఇంకను అనేకులు నమి్మ ఆ స్త్రీని చూచిఇకమీదట నీవు చెప్పిన మాటనుబట్టి కాక
42 మామట్టుకు మేము విని, యీయన నిజముగా లోకరక్షకుడని తెలిసికొని నమ్ముచున్నామనిరి.

యోహాను 4: 1-42

యేసు రెండు కారణాల వల్ల నీరుని కోరాడు. మొదట, అతను దాహం వేశాడు. కానీ అతను (ఒక ఋషి) ఆమెకు కూడా పూర్తిగా భిన్నమైన దాహం ఉందని తెలుసు. ఆమె జీవితంలో సంతృప్తి కోసం దాహం వేసింది. పురుషులతో అక్రమ సంబంధాలు పెట్టుకోవడం ద్వారా ఈ దాహాన్ని తీర్చగలనని ఆమె భావించింది. కాబట్టి ఆమెకు చాలా మంది భర్తలు ఉన్నారు మరియు ఆమె యేసుతో మాట్లాడుతున్నప్పుడు కూడా ఆమె తన భర్త కాని వ్యక్తితో నివసించింది. ఆమె పొరుగువారు ఆమెను అనైతికంగా చూశారు. ఉదయాన్నే చల్లగా ఉన్న బావి వద్దకు వెళ్ళినప్పుడు ఇతర గ్రామ మహిళలు ఆమెను కోరుకోనందున ఆమె మధ్యాహ్నం నీరు తీసుకోవడానికి ఒంటరిగా వెళ్ళింది. ఈ స్త్రీకి చాలా మంది పురుషులు ఉన్నారు, మరియు అది ఆమెను గ్రామంలోని ఇతర మహిళల నుండి దూరం చేసింది.

యేసు దాహం యొక్క ఇతివృత్తాన్ని ఉపయోగించాడు, తద్వారా ఆమె పాపానికి మూలం ఆమె జీవితంలో లోతైన దాహం అని ఆమె గ్రహించగలిగింది – దాహం తీర్చవలసి ఉంది. అతను చివరికి (మనతో) మన అంతర్గత దాహాన్ని తీర్చగలడని ప్రకటించాడు, అది మనలను సులభంగా పాపంలోకి నడిపిస్తుంది.

నమ్మడం – సత్యాన్ని ఒప్పుకోవడం

కానీ ‘జీవన నీరు’ ఇచ్చే ఈ అవకాసం మహిళను సంక్షోభంలోకి నెట్టివేసింది. తన భర్తను పొందమని యేసు ఆమెకు చెప్పినప్పుడు, ఆమె తన పాపాన్ని గుర్తించి, అంగీకరించడానికి ఉద్దేశపూర్వకంగా కారణమైంది – దానిని అంగీకరించడానికి. మేము దీన్ని అన్ని ఖర్చులు లేకుండా తప్పించుకుంటాము! ఎవరూ చూడరని ఆశతో మన పాపాలను దాచడానికి ఇష్టపడతాము. లేదా మన పాపానికి సాకులు చెప్పి హేతుబద్ధం చేస్తాము. ‘నిత్యజీవానికి’ దారితీసే దేవుని వాస్తవికతను మనం అనుభవించాలనుకుంటే, మనం నిజాయితీగా ఉండాలి మరియు మన పాపాన్ని అంగీకరించాలి, ఎందుకంటే సువార్త వాగ్దానం చేస్తుంది:

8 మనము పాపములేనివారమని చెప్పుకొనిన యెడల, మనలను మనమే మోసపుచ్చుకొందుము; మరియు మనలో సత్య ముండదు.
9 మన పాపములను మనము ఒప్పుకొనిన యెడల, ఆయన నమ్మదగినవాడును నీతిమంతుడును గనుక ఆయన మన పాపములను క్షమించి సమస్త దుర్నీతినుండి మనలను పవిత్రులనుగా చేయును.

1యోహాను 1:8-9

ఈ కారణంగా, యేసు సమారిటన్ స్త్రీకి ఆ విషయం చెప్పినప్పుడు

24 దేవుడు ఆత్మగనుక ఆయనను ఆరాధించు వారు ఆత్మతోను సత్యముతోను ఆరాధింపవలెననెను.

యోహాను 4:24

‘సత్యం’ ద్వారా అతను మన గురించి నిజాయితీగా ఉండడం, మన తప్పును దాచడానికి లేదా క్షమించటానికి ప్రయత్నించడం కాదు. అద్భుతమైన వార్త ఏమిటంటే, దేవుడు ‘కోరుకుంటాడు’ మరియు ఇలాంటి నిజాయితీతో వచ్చే ఆరాధకులను తిప్పికొట్టడు – వారు ఎంత అశుద్ధంగా మారినప్పటికీ.

కానీ ఆమె చేసిన పాపాన్ని అంగీకరించడం చాలా కష్టం. దాచడానికి అనుకూలమైన మార్గం ఏమిటంటే, మన పాపం నుండి మతపరమైన వివాదానికి మార్చడం. ప్రపంచం ఎల్లప్పుడూ అనేక మత వివాదాలను కలిగి ఉంటుంది. ఆ రోజున సరైన ప్రార్థనా స్థలానికి సంబంధించి సమారియన్లు మరియు యూదుల మధ్య మతపరమైన వివాదం ఉంది. యూదులు యెరూషలేములో ఆరాధన జరగాలని, సమారియన్లు మరొక పర్వతం మీద ఉండాలని అభిప్రాయపడ్డారు. ఈ మత వివాదం వైపు తిరగడం ద్వారా సంభాషణను తన పాపానికి మళ్లించాలని ఆమె ఆశించింది. ఆమె ఇప్పుడు తన మతం వెనుక తన పాపాన్ని దాచగలదు.

మనం ఎంత తేలికగా మరియు సహజంగా అదే పని చేస్తాము – ముఖ్యంగా మనం మతపరంగా ఉంటే. మన పాపాన్ని ఒప్పుకోవలసిన అవసరాన్ని విస్మరిస్తూ, ఇతరులు ఎలా తప్పు లేదా మనం ఎలా సరైనవారో తీర్పు ఇవ్వవచ్చు.

యేసు ఆమెతో ఈ వివాదాన్ని అనుసరించలేదు. ఇది చాలా ప్రార్థనా స్థలం కాదని, కానీ ఆరాధనలో తన గురించి ఆమె నిజాయితీ ముఖ్యమని అతను నొక్కి చెప్పాడు. ఆమె ఎక్కడైనా దేవుని ముందు రావచ్చు (అతను ఆత్మ కాబట్టి), కానీ ఆమె ఈ ‘జీవన జలాన్ని’ పొందే ముందు ఆమెకు నిజాయితీగా ఆత్మసాక్షాత్కారం అవసరం.

మనమందరం తప్పక తీసుకోవలసిన నిర్ణయం

కాబట్టి ఆమె ఒక ముఖ్యమైన నిర్ణయం తీసుకుంది. ఆమె ఒక మత వివాదం వెనుక దాచడం కొనసాగించవచ్చు లేదా బహుశా అతన్ని వదిలివేయవచ్చు. కానీ చివరికి ఆమె తన పాపాన్ని అంగీకరించడానికి ఎంచుకుంది – ఒప్పుకోవటానికి – ఎంతగా అంటే, ఈ ఋషి (ప్రవక్త) తనకు ఎలా తెలుసు మరియు ఆమె ఏమి చేసిందో ఇతరులకు చెప్పడానికి ఆమె తిరిగి గ్రామానికి వెళ్ళింది. ఆమె ఇక దాచలేదు. ఇలా చేయడం వల్ల ఆమె ‘నమ్మినది’ అయ్యింది. ఆమె ఇంతకుముందు పూజలు మరియు మతపరమైన వేడుకలు నిర్వహించింది, కానీ ఇప్పుడు ఆమె – మరియు ఆమె గ్రామంలో ఉన్నవారు – ‘విశ్వాసులు’ అయ్యారు.

విశ్వాసి అంటే నమ్మిన వ్యక్తి సరైన బోధనతో మానసికంగా ఏకీభవించడం కాదు – అయినప్పటికీ ముఖ్యమైనది. ఆయన దయ యొక్క వాగ్దానాన్ని విశ్వసించవచ్చని నమ్మడం గురించి, అందువల్ల మీరు ఇకపై పాపాన్ని కప్పిపుచ్చుకోకూడదు. చాలా కాలం క్రితం మనకు అబ్రాహాము నమూనాగా ఉన్నాడు – అతను ఒక వాగ్దానాన్ని విశ్వసించాడు.

మీరు మీ పాపాన్ని క్షమించారా లేదా దాచారా? మీరు దానిని భక్తితో కూడిన మతపరమైన ఆచారంతో లేదా మత వివాదంతో దాచుకుంటారా? లేక మీ పాపాన్ని ఒప్పుకుంటారా? మన సృష్టికర్త ముందు ఎందుకు వచ్చి అపరాధం మరియు అవమానాన్ని కలిగించే పాపాన్ని నిజాయితీగా అంగీకరించకూడదు? అప్పుడు అతను మీ ఆరాధనను ‘కోరుకుంటాడు’ మరియు అన్ని అన్యాయాల నుండి మిమ్మల్ని ‘శుద్ధి చేస్తాడు’ అని సంతోషించండి.

స్త్రీ తన అవసరాన్ని నిజాయితీగా అంగీకరించడం వలన క్రీస్తును ‘మెస్సీయ’ అని అర్ధం చేసుకోవటానికి దారితీసింది మరియు యేసు రెండు రోజులు ఉండిపోయిన తరువాత వారు అతన్ని ‘ప్రపంచ రక్షకుడిగా’ అర్థం చేసుకున్నారు. బహుశా మనకు ఇది ఇంకా పూర్తిగా అర్థం కాలేదు.కాని స్వామి యోహాను ప్రజలను అర్థం చేసుకోవడానికి, వారి పాపం మరియు అవసరాన్ని ,అంగీకరించడం ద్వారా మనం ఎలా పోగొట్టుకున్నామో గుర్తించడానికి మరియు అతని నుండి జీవన నీటిని త్రాగడానికి ఇది మనలను సిద్ధం చేస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *