పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ మేష రాశి

  • by

మేషం, లేదా మేషా, పురాతన రాశిచక్ర కథ, ఎనిమిదవ అధ్యాయం, రాబోయే వాని విజయం నుండి మనకు ఫలితాలను ప్రకటించే భాగం ముగుస్తుంది. మేషం ఒక పొటేలు చిత్రాన్ని సజీవంగా, దాని తల ఎత్తుతో కనిపిస్తుంది. పురాతన రాశిచక్రం యొక్క నేటి ఆధునిక జ్యోతిషశాస్త్ర పఠనంలో, మీ కుండ్లి ద్వారా ప్రేమ, అదృష్టం, సంపద, ఆరోగ్యం మరియు మీ వ్యక్తిత్వంపై అంతర్దృష్టిని పొందడానికి మేషం కోసం జాతకం సలహాను మీరు అనుసరిస్తారు.

కానీ మేషం మొదట అర్థం ఏమిటి?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానమివ్వడం వల్ల మీ జ్యోతిషాను ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది – మిమ్మల్ని వేరే

ప్రయాణానికి బయలుదేరండి, అప్పుడు మీ కుండ్లీని తనిఖీ చేసేటప్పుడు మీరు ఉద్దేశించినది…

మేము పురాతన జ్యోతిష్ను అన్వేషించాము, కన్య నుండి మీనం వరకు పురాతన కుండలిని పరిశీలించాము, మేము మేషం తో కొనసాగుతాము. ఈ పురాతన జ్యోతిషశాస్త్రంలో నక్షత్రాల యొక్క ప్రతి అధ్యాయం ప్రజలందరికీ కోసం. కాబట్టి మీరు ఆధునిక జాతక కోణంలో మేషం ‘కాకపోయినా’, మేషం నక్షత్రాలలోని పురాతన కథ తెలుసుకోవడం విలువ.

నక్షత్రాల కూటమి లో మేషం

మేషం ఏర్పడే నక్షత్రాలను గమనించండి. ఈ ఫోటోలో పొటేలు (మగ గొర్రెలు) తల ఎత్తుగా ఉన్న ఏదైనా మీరు చూడగలరా?

ఆకాశంలో నక్షత్రాలను గుంపులో మేషం

మేషం లోని నక్షత్రాలను పంక్తులతో కలపటం కూడా పొటేలును స్పష్టంగా చూపించదు. కాబట్టి ప్రారంభ జ్యోతిష్కులు ఈ నక్షత్రాల నుండి జీవించే రాముడిని ఎలా ఆలోచించారు?

మేష రాశి నక్షత్రాల గుంపు గీతల్లతో అనుసంధానించబడి ఉంది

 కానీ ఈ సంకేతం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది. ఈజిప్టులోని పురాతన డెండెరా ఆలయంలో రాశిచక్రం చూడండి, మేషం ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణలు చేసింది.

ప్రాచీన ఈజిప్టు డెండెరా ఆలయ రాశిచక్రంలో మేషం

జ్యోతిషశాస్త్రం మనకు తెలిసినంతవరకు ఉపయోగించిన మేషం సాంప్రదాయ చిత్రాలు క్రింద ఉన్నాయి.

మేషంరాశి జ్యోతిషశాస్త్ర నక్షత్ర చిత్రం
ఉత్తమ తరగతికి చెందిన మేషం రాశిచక్ర చిత్రం

మునుపటి నక్షత్రరాశుల మాదిరిగా, సజీవ పొటేలు చిత్రం మొదట నక్షత్రాల నుండి గమనించబడలేదు. బదులుగా, పొటేలు ఆలోచన మొదట వచ్చింది. మొదటి జ్యోతిష్కులు అప్పుడు చిహ్నాన్ని జ్యోతిషశాస్త్రం ద్వారా నక్షత్రాలపైకి చొప్పించారు.

గొర్రె పొటేలు అర్థం ఏమిటి?

మీకు, నాకు ఉన్న ప్రాముఖ్యత ఏమిటి?

మేషం యొక్క అసలు అర్థం

మకరంతో మేక-ముందు చనిపోయింది కాబట్టి చేపల తోక జీవించగలదు. కానీ మీనం గుంపు ఇప్పటికీ చేపలను పట్టుకుంది. శారీరక క్షయం, మరణానికి ఇప్పటికీ ఒక బంధం ఉంది. మేము చాలా కష్టాల ద్వారా జీవిస్తున్నాము, వృద్ధాప్యం మరియు చనిపోతాము! ఇంకా భౌతిక పునరుత్థానం కోసం మాకు గొప్ప ఆశ ఉంది. మేషం, దీని ముందు కాలు మీనం బృందానికి విస్తరించి ఉంది. చనిపోయిన ఆ మేక (మకరం) కు ఒక అద్భుతమైన విషయం జరిగింది. బైబిలు దీనిని ఇలా వివరిస్తుంది:

6మరియు సింహాసనమునకును ఆ నాలుగు జీవులకును పెద్దలకును మధ్యను, వధింపబడినట్లుండిన గొఱ్ఱెపిల్ల నిలిచియుండుట చూచితిని. ఆ గొఱ్ఱెపిల్లకు ఏడు కొమ్ములును ఏడు కన్నులు నుండెను. ఆ కన్నులు భూమి యందంతటికి పంపబడిన దేవుని యేడు ఆత్మలు. 7ఆయన వచ్చి సింహాసనమునందు ఆసీనుడైయుండువాని కుడిచేతిలోనుండి ఆ గ్రంథమును తీసికొనెను. 8ఆయన దానిని తీసి కొనినప్పుడు ఆ నాలుగుజీవులును, వీణెలను, ధూప ద్రవ్యములతో నిండిన సువర్ణపాత్రలను పట్టుకొనియున్న ఆ యిరువదినలుగురు పెద్దలును, ఆ గొఱ్ఱెపిల్ల యెదుట సాగిలపడిరి. ఈ పాత్రలు పరిశుద్ధుల ప్రార్థనలు. 9-10ఆ పెద్దలు– నీవు ఆ గ్రంథమును తీసికొని దాని ముద్రలను విప్పుటకు యోగ్యుడవు, నీవు వధింపబడినవాడవై నీ రక్తమిచ్చి, ప్రతి వంశములోను, ఆయా భాషలు మాటలాడువారిలోను, ప్రతి ప్రజలోను, ప్రతి జనములోను, దేవునికొరకు మనుష్యులనుకొని, మా దేవునికి వారిని ఒక రాజ్యముగాను యాజకులనుగాను చేసితివి; గనుక వారు భూలోకమందు ఏలుదురని క్రొత్తపాట పాడుదురు. 11మరియు నేను చూడగా సింహాసనమును జీవులను, పెద్దలను ఆవరించియున్న అనేక దూతల స్వరము వినబడెను, వారి లెక్క కోట్లకొలదిగా ఉండెను. 12వారు–వధింపబడిన గొఱ్ఱెపిల్ల, శక్తియు ఐశ్వర్యమును జ్ఞానమును బలమును ఘనతయు మహిమయు స్తోత్రమును పొందనర్హుడని గొప్ప స్వరముతో చెప్పుచుండిరి. 13అంతట పరలోకమందును భూలోకమందును భూమి క్రిందను సముద్రములోను ఉన్న ప్రతి సృష్టము, అనగా వాటిలోనున్న సర్వమును –సింహాసనాసీనుడై యున్నవానికిని గొఱ్ఱెపిల్లకును స్తోత్రమును ఘనతయు మహిమయు ప్రభావమును యుగయుగములు కలుగునుగాకని చెప్పుట వింటిని. 14ఆ నాలుగు జీవులు–ఆమేన్ అని చెప్పగా ఆ పెద్దలు సాగిలపడి నమస్కారము చేసిరి.

ప్రకటన: 5:6-14

మేషం – గొర్రె సజీవంగా!

మానవ చరిత్ర ప్రారంభం నుండి ప్రణాళిక చేయబడిన అద్భుతమైన వార్త ఏమిటంటే, గొర్రెపిల్ల చంపబడినప్పటికీ, మళ్ళీ సజీవంగా వచ్చింది. వధించబోయే గొర్రె ఎవరు? బాప్తిస్మం ఇచ్చే యోహాను, అబ్రాహాము బలి గురించి ఆలోచిస్తూ, యేసు గురించి చెప్పాడు

మరువాడు యోహాను యేసు తనయొద్దకు రాగా చూచి–ఇదిగో లోకపాపమును మోసికొనిపోవు దేవుని గొఱ్ఱెపిల్ల

యోహాను1:29

యేసు సిలువ వేయబడిన మూడు రోజుల తరువాత మృతులలోనుండి లేచాడు. నలభై రోజుల తరువాత, తన శిష్యులతో కలిసి ఉన్న తరువాత, అతను పరలోకానికి ఎక్కాడని బైబిలు చెబుతోంది. గొర్రెపిల్ల సజీవంగా మరియు స్వర్గంలో ఉంది – మేషం వెల్లడించినట్లే.

తరువాత ఇదే దృష్టిలో యోహాను చూశాడు:

9అటు తరువాత నేను చూడగా, ఇదిగో, ప్రతి జనములోనుండియు ప్రతి వంశములోనుండియు ప్రజలలోనుండియు, ఆయా భాషలు మాటలాడువారిలోనుండియు వచ్చి, యెవడును లెక్కింపజాలని యొక గొప్ప సమూహము కనబడెను. వారు తెల్లని వస్త్రములు ధరించుకొన్నవారై, ఖర్జూరపుమట్టలు చేతపట్టుకొని సింహాసనము ఎదుటను గొఱ్ఱెపిల్లయెదుటను నిలువబడి౹ 10–సింహాసనా సీనుడైన మా దేవునికిని గొఱ్ఱెపిల్లకును మా రక్షణకై స్తోత్ర మని మహాశబ్దముతో ఎలుగెత్తి చెప్పిరి.

ప్రకటన 7: 9-10

గొర్రెపిల్ల వద్దకు వచ్చిన మీనం యొక్క చేపలచే గుర్తులు అయిన బహుళ సమూహాలు ఇవి. కానీ ఇప్పుడు క్షయం, మరణం గుంపు విచ్ఛిన్నమయ్యాయి. మేషం, మీనం యొక్క చేపలను పట్టుకున్న గుంపును విచ్ఛిన్నం చేసింది. వారు మోక్షం, నిత్యజీవము యొక్క సంపూర్ణతను పొందారు.

పురాతన మేషం జాతకం

‘జాతకం’ గ్రీకు పదం ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చింది మరియు బైబిలు చాలా పవిత్రమైన గంటలను సూచిస్తుంది. మేము రచనలలో కీలకమైన కన్య నుండి మీనం ‘హోరోస్’ చదువుతున్నాము. జాతకం లోని ఇతర గ్రీకు పదం – స్కోపస్ (σκοπός) – మేషం పఠనాన్ని తెస్తుంది. స్కోపస్ అంటే చూడటం, ఆలోచించడం లేదా పరిగణించడం. మేషం దేవుని శాశ్వతమైన గొర్రె రాశిచక్ర చిహ్నాన్ని సూచిస్తుంది. కాబట్టి మేషం మీద దృష్టి పెట్టడానికి ఖచ్చితమైన కాల వ్యవధి లేదు, కాని మేము గొర్రె స్వయంగా పరిశీలిస్తాము.

కక్షచేతనైనను వృథాతిశయముచేతనైనను ఏమియు చేయక, వినయమైన మనస్సుగలవారై యొకనినొకడు తన కంటె యోగ్యుడని యెంచుచు౹ 4మీలో ప్రతివాడును తన సొంతకార్యములను మాత్రమేగాక యితరుల కార్యములను కూడ చూడవలెను.౹ 5క్రీస్తుయేసునకు కలిగిన యీ మనస్సు మీరును కలిగియుండుడి.౹ 6ఆయన దేవుని స్వరూ పము కలిగినవాడైయుండి, దేవునితో సమానముగా ఉండుట విడిచిపెట్టకూడని భాగ్యమని యెంచుకొనలేదు గాని౹ 7మనుష్యుల పోలికగా పుట్టి, దాసుని స్వరూపమును ధరించుకొని, తన్ను తానే రిక్తునిగా చేసికొనెను.౹ 8మరియు, ఆయన ఆకారమందు మనుష్యుడుగా కనబడి, మరణము పొందునంతగా, అనగా సిలువమరణము పొందునంతగా విధేయత చూపినవాడై, తన్నుతాను తగ్గించు కొనెను.౹ 9-10అందుచేతను పరలోకమందున్నవారిలో గాని, భూమిమీద ఉన్నవారిలో గాని, భూమి క్రింద ఉన్న వారిలో గాని, ప్రతివాని మోకాలును యేసునామమున వంగునట్లును,౹ 11ప్రతివాని నాలుకయు తండ్రియైన దేవుని మహిమార్థమై యేసుక్రీస్తు ప్రభువని ఒప్పుకొనునట్లును, దేవుడు ఆయనను అధికముగా హెచ్చించి, ప్రతి నామమునకు పైనామమును ఆయనకు అనుగ్రహించెను.

ఫిలిప్పీయులు 2: 3-11

మేషం, గొర్రె అనే హోరో డి- పరిమితం లేదు. కానీ గొర్రె కీర్తి యొక్క విభిన్న స్థాయిలలోకి వెళ్ళాడు. మనం మొదట ఆయనను దేవుని స్వభావంలో (లేదా రూపంలో) చూస్తాము. అతను మానవునిగా మారి చనిపోవటం ద్వారా సేవకుడిగా ఉండాలని మొదటి నుంచీ ప్రణాళిక వేసుకున్నాడు. కన్య మొదట ఈ సంతతిని ‘మానవ పోలిక’కు ప్రకటించింది. మరియు మకరం మరణానికి తన విధేయతను వ్యక్తం చేసింది. కానీ మరణం అంతం కాదు. మరణం అతనిని పట్టుకోలేక పోయినందున, ఇప్పుడు గొర్రె స్వర్గంలో ఉన్నతమైనవాడు, సజీవంగా, బాధ్యతగా ఉన్నాడు. ఈ అధిక అధికారం, శక్తి నుండి గొర్రె రాశిచక్రం యొక్క తుది విభాగం వృషభం నుండి ప్రారంభిస్తాడు. పురాతన రాశిచక్ర కథ యొక్క ధనుస్సు ఉహించినట్లుగా, ఇకపై సేవకుడు, తన శత్రువును ఓడించటానికి తీర్పులో రావడానికి సిద్ధమవుతున్నాడు.

మీ మేషం పఠనం

మీరు, నేను మేషం జాతకం పఠనాన్ని ఈ విధంగా అన్వయించవచ్చు:

చీకటి రాత్రి తర్వాత ఉదయం ప్రకాశం వస్తుందని మేషం ప్రకటించింది. చీకటి రాత్రిని మీ ముందుకు తీసుకురావడానికి జీవితానికి ఒక మార్గం ఉంది. మీరు తయారుచేసిన దానికంటే, తక్కువ దేనినైనా వదులుకోవడానికి, విడిచిపెట్టడానికి లేదా స్థిరపడటానికి మీరు శోదించబడవచ్చు. కొనసాగడానికి స్థితిస్థాపకతను కనుగొనడానికి మీరు మీ పరిస్థితులను మరియు పరిస్థితిని చూడాలి. మీరు మీ అంతిమ విధిని చూడాలి. మేషరాశిని పరిశీలించటం చేయడం ద్వారా మీరు అలా చేస్తారు. మీరు మేషం కు చెందినవారైతే మీరు అతని అడుగులు మీద నడుస్తారు, ఆయన ఎత్తైన ప్రదేశంలో ఉంటాడు, ఆయన మిమ్మల్ని ఆయనతో తీసుకెళ్తాడు. మీరు దేవునికి శత్రువుగా ఉన్నప్పుడు, ఆయనతో మీ సంబంధం మకరం ద్వారా పునరుద్ధరించబడితే, ఇప్పుడు ఆయనతో అనుకూలంగా ఉండటం వల్ల, మేషం జీవితం ద్వారా మీరు రక్షింపబడతారా? మీరు అతని మార్గాన్ని అనుసరించాలి, మరియు అది వెళ్లేముందు అతని మార్గం తగ్గిపోయింది. కాబట్టి మీదే అలాగే ఉండాలి.

ఎలా కొనసాగించాలి? మేషం జీవితంలో ఎప్పుడూ సంతోషించండి. నేను మళ్ళీ చెబుతాను: సంతోషించు! మీ అన్ని సంబంధాలలో మీ సౌమ్యత స్పష్టంగా కనబడనివ్వండి. మేషం దగ్గర. దేని గురించి అయినా ఆందోళన చెందకండి, కానీ ప్రతి పరిస్థితిలో, ప్రార్థన, విజ్ఞాపనతో కృతజ్ఞత స్తుతులతో, మీ అభ్యర్థనలను దేవుని వద్దకు తీసుకురండి. మరియు మీ అవగాహనకు మించిన దేవుని శాంతి, గొర్రెలో మీ హృదయాలను మరియు మనస్సులను కాపాడుతుంది. చివరగా, ఏది నిజం, ఏది గొప్పది, ఏది సరైనది, ఏది స్వచ్ఛమైనది, ఏది మనోహరమైనది, ఏది ప్రశంసనీయం-ఏదైనా అద్భుతమైనది లేదా ప్రశంసనీయమైనది-అలాంటి వాటి గురించి ఆలోచించండి.

గొర్రెపిల్ల తిరిగి రావటం

కాబట్టి మేషం పురాతన రాశిచక్ర కథ రెండవ భాగం మూసివేస్తుంది, ఇది యేసు (గొర్రె) విజయం యొక్క ఫలాలను స్వీకరించేవారికి ఇచ్చే ప్రయోజనాలపై దృష్టి పెట్టింది. ఆయన జీవిత బహుమతిని ఎందుకు స్వీకరించకూడదు?

చివరి భాగం, ప్రాచీన రాశిచక్ర కథలోని 9-12 అధ్యాయాలు, మేష, గొర్రె తిరిగి వచ్చినప్పుడు ఏమి జరుగుతుందో దానిపై దృష్టి పెడుతుంది – ఆయన వాగ్దానం చేసినట్లు. యోహాను చూసినప్పుడు గొర్రెపిల్ల అదే దృష్టిలో ఇది ప్రకటించబడింది:

ప్రతి స్వతంత్రుడును కొండ గుహలలోను బండల సందులలోను దాగుకొని–సింహాసనాసీనుడై యున్న వానియొక్కయు గొఱ్ఱెపిల్లయొక్కయు ఉగ్రత మహాదినము వచ్చెను; దానికి తాళజాలినవాడెవడు? మీరు మామీదపడి ఆయన సన్నిధికిని గొఱ్ఱెపిల్ల ఉగ్రతకును మమ్మును మరుగు చేయుడి అని పర్వతములతోను బండలతోను చెప్పుచున్నారు.

ప్రకటన 6:16

రాశిచక్ర కథ ద్వారా మేషం లోతుగా

పురాతన రాశిచక్రంలో ఇది వృషభం లో ప్రారంభమవుతుంది. ప్రాచీన జ్యోతిషా జ్యోతిషశాస్త్రం యొక్క ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి. కన్యతో దాని ప్రారంభాన్ని చదవండి.

కానీ మేషం గురించి లోతుగా వెళ్ళే వ్రాతపూర్వక పదాల కోసం చూడండి::

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *