పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ మకర రాశి

  • by

మకరం అని కూడా పిలువబడే మకరం ఐదవ రాశిచక్ర రాశి. సంబంధాలు, ఆరోగ్యం, సంపదలో విజయాల దిశగా నిర్ణయాలు తీసుకోవడానికి మార్గదర్శకంగా మీ కుండ్లీని నిర్మించడానికి వేద జ్యోతిషశాస్త్రం నేడు మకర రాశి రాశిని ఉపయోగిస్తుంది.

కానీ దాని అసలు ఉపయోగం ఉందా?

మకరం, ఒక చేపల తోకతో కలిసిన మేక ముందు భాగంలో ఒక చిత్రాన్ని రూపొందిస్తుంది. మేక-చేప ఎక్కడ నుండి వచ్చింది?

మొదటి నుండి దాని అర్థం ఏమిటి?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానమివ్వడం వల్ల మీ జ్యోతిషాను ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది – మిమ్మల్ని వేరే ప్రయాణానికి బయలుదేరండి, అప్పుడు మీ కుండ్లీని తనిఖీ చేసేటప్పుడు మీరు ఉద్దేశించినది…

కన్య నుండి ధనుస్సు వరకు మొదటి నాలుగు నక్షత్రరాశులు ఒక గొప్ప విమోచకుడి వ్యక్తికి మరియు అతని శత్రువుతో అతని ప్రాణాంతక సంఘర్షణకు సంబంధించిన జ్యోతిషశాస్త్ర విభాగాన్ని ఏర్పాటు చేశాయని మేము చూశాము. ఈ పురాతన రాశిచక్ర కథకు మేము ఇక్కడ ఆధారాన్ని పరిచయం చేసాము.

మకరం, విమోచకుడి పనిపై దృష్టి సారించే రెండవ భాగాన్ని పరిచయం చేస్తుంది. ఈ భాగంలో విమోచకుడు తన శత్రువుపై విజయం సాధించిన ఫలితాలను – మనకు ఆశీర్వాదాలను చూస్తాము. ఈ భాగంలో ఒక మేకతో తెరుచుకుంటుంది మరియు గొర్రె (మేషం) మరియు మధ్య రెండు సంకేతాల ఆందోళన చేపలు (కుంభం & మీనం) తో ముగుస్తుంది. ఒక చేపల తోకతో ఒక మేక ముందు భాగం ఎప్పుడూ మకరానికి ప్రతీక.

పురాతన రాశిచక్రంలో, మకరం ప్రజలందరికీ ఉంది, ఎందుకంటే ఇది ఎవరికైనా లభించే ప్రయోజనాలను ముందే చెప్పింది. కాబట్టి మీరు ఆధునిక జాతక కోణంలో మకరం కాకపోయినా, మకరం నక్షత్రాలలో పొందుపరిచిన పురాతన జ్యోతిషశాస్త్ర కథ అర్థం చేసుకోవాలి.

జ్యోతిషశాస్త్రంలో మకర రాశి

రేఖల ద్వారా అనుసంధానించబడిన మకరం ఏర్పడే నక్షత్రాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. ఈ చిత్రంలో మేక-చేపను పోలిన ఏదైనా మీరు చూడగలరా? ఈ నక్షత్రాల నుండి కలిపిన మేక-చేపల జీవిని ఎవరైనా ఎలా ఉహించగలరు?

మకర నక్షత్ర రాశి

మేకలు, చేపలు ప్రకృతిలో సంకేతిక సంబంధం కలిగి ఉండవు. కానీ ఈ సంకేతం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది. ఈజిప్టులోని డెండెరా ఆలయంలోని రాశిచక్రం ఇక్కడ ఉంది, 2000 సంవత్సరాలకు పైగా పురాతనమైన మేక-చేప మకరం చిత్రంతో ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణలు చేశారు.

మకరంతో డెండెరా రాశిచక్రం ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణ చేసింది

దీని అర్థం మకరం నక్షత్రాలను చూడటం ద్వారా కాదు, మేక-చేప ఆలోచన మొదట వచ్చింది. అప్పుడు మొదటి జ్యోతిష్కులు ఈ ఆలోచనను నక్షత్రాలపైకి ఎక్కి, మకరం చిత్రాన్ని జ్ఞాపకశక్తి సహాయం కోసం పునరావృత చిహ్నంగా రూపొందించారు. పూర్వీకులు తమ పిల్లలకు మేక-చేపలను ఎత్తి చూపవచ్చు మరియు చిత్రంతో సంబంధం ఉన్న కథను వారికి చెప్పవచ్చు. మేము ఇక్కడ చూసినట్లుగా ఇది రాశిచక్రం అసలు జ్యోతిషశాస్త్ర ప్రయోజనం.

కానీ పూర్వీకులకు దీని అర్థం ఏమిటి?

మకరం మేక

మకరం చిత్రం మేక తల వంచినట్లు చూపిస్తుంది, దాని కుడి కాలు శరీరం క్రింద ముడుచుకుంటుంది మరియు అతను ఎడమకాలుతో పైకి లేవలేడు. మేక చనిపోతున్నట్లు కనిపిస్తోంది. కానీ చేపల తోక మృదువైనది, వంగి ఉంటుంది మరియు శక్తి మరియు జీవితంతో నిండి ఉంటుంది.

మకరం మేక చనిపోతోంది కాని చేపల తోక సజీవంగా ఉంది

మానవ చరిత్ర ప్రారంభం నుండి మేక (మరియు గొర్రెలు) దేవునికి బలి అర్పించడానికి అంగీకరించబడిన మార్గం. ఆదాము/మను కుమారుడైన అబెల్ తన మందల నుండి బలులు అర్పించాడని బైబిలు చెబుతుంది. అబ్రాహాము ఒక గొర్రెని (మగ మేక లేదా గొర్రెలు) అర్పించి, ఒక పర్వతాన్ని కైలాష్ వలె పవిత్రంగా చేశాడు. పస్కా పండుగ కోసం ఒక గొర్రెపిల్లను అర్పించమని మోషే ఇశ్రాయేలీయులకు చెప్పాడు, మరణాన్ని కాశీ వలె శక్తివంతం చేశాడు. తుల రాశి సమతుల్యత నుండి మమ్మల్ని విమోచించడానికి మరొకరి నుండి విమోచన అవసరం అని మనకు నేర్పడానికి ఇవి సంకేతాలు. యేసు, సిలువపై చేసిన త్యాగంలో మనకోసం ఆ త్యాగం చేయడానికి స్వచ్ఛందంగా ముందుకొచ్చాడు.

పూర్వీకులు మరణానికి నమస్కరించిన మకరం మేకను వాగ్దానం చేసిన విమోచకుడిని బలిగా గుర్తుచేసుకున్నారు.

మకర చేప

మకరం చేపల తోక అంటే ఏమిటి? వివరించడానికి మేము మరొక పురాతన సంస్కృతిని చూస్తాము – చైనీయులు. చైనీనియుల నూతన సంవత్సరం వేడుక జనవరి/ఫిబ్రవరి (మకరం సమయంలో) జరుగుతుంది మరియు ఇది వేల సంవత్సరాల క్రితం వెళ్ళే సంప్రదాయం. ఈ పండుగ చైనీయులు వారి తలుపులపై వేలాడుతున్న అలంకరణలతో జరుపుకుంటారు. దీని కొన్ని చిత్రాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

చైనీయులు నూతన సంవత్సరం వేడుక
చైనీయులు నూతన సంవత్సరం కోసం అలంకరణలు
చైనీస్ న్యూ ఇయర్ – చేపలు

అన్ని చేపలను చూపించడాన్ని మీరు గమనించవచ్చు. వారు తమ నూతన సంవత్సర శుభాకాంక్షలలో చేపలను ఉపయోగిస్తారు, ఎందుకంటే, పురాతన కాలం నుండి, చేపలు జీవితం, సమృద్ధి మరియు పుష్కలంగా సూచిస్తాయి.

అదే విధంగా, పురాతన రాశిచక్రంలో, చేపలు తమకోసం త్యాగాన్ని అంగీకరించిన జీవన ప్రజల – బహుళ సమూహాల సమృద్ధిని సూచిస్తాయి.

యేసు తన త్యాగం చాల మందికి చేరిది అని భోధించినప్పుడు అదే చేపలు చిత్రాన్ని ఉపయోగించాడు. భోదించాడు

47మరియు పరలోకరాజ్యము, సముద్రములో వేయబడి నానావిధములైన చేపలను పెట్టిన వలను పోలియున్నది. 48అది నిండినప్పుడు దానిని దరికి లాగి, కూర్చుండి, మంచి వాటిని గంపలలో చేర్చి చెడ్డవాటిని బయట పారవేయుదురు

మత్తయి 13:47-48

యేసు తన శిష్యుల భవిష్యత్తు పనిని వివరించినప్పుడు ఆయన చెప్పాడు

18యేసు గలిలయ సముద్రతీరమున నడుచుచుండగా, పేతురనబడిన సీమోను అతని సహోదరుడైన అంద్రెయ అను ఇద్దరు సహోదరులు సముద్రములో వలవేయుట చూచెను; వారు జాలరులు. 19-20ఆయన నా వెంబడి రండి, నేను మిమ్మును మనుష్యులను పట్టుజాలరులనుగా చేతునని వారితో చెప్పెను;

మత్తయి 4:18-19

రెండు సార్లు చేపల చిత్రం యేసు భక్తి బహుమతిని అందుకునే ప్రజల సమూహాన్ని సూచిస్తుంది. మీరు కూడా ఎందుకు కాదు?

మకర జాతకం

జాతకం గ్రీకు ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చింది, ప్రత్యేక గంటలను గుర్తించడం అని అర్థం. ప్రవచనాత్మక రచనలు మకరం లేదా మకర ‘హోరో’ ని స్పష్టంగా సూచిస్తాయి. మకరం రెండు రెట్లు (మేక, చేప) కాబట్టి, మకరం హోరో కూడా రెండు రెట్లు: త్యాగం చేసే గంట, గొప్ప సమూహాల గంట. యేసు గంటలను మొదటిదాన్ని దీనితో గుర్తించాడు.

14ఆ గడియ వచ్చినప్పుడు ఆయనయు ఆయనతోకూడ అపొస్తలులును పంక్తిని కూర్చుండిరి. 15అప్పుడాయన– నేను శ్రమపడకమునుపు మీతోకూడ ఈ పస్కాను భుజింపవలెనని మిక్కిలి ఆశపడితిని. 16అది దేవుని రాజ్యములో నెరవేరువరకు ఇక ఎన్నడును దాని భుజింపనని మీతో చెప్పుచున్నానని వారితో చెప్పి.

లూకా 22: 14-16, 20

ఇది మకరం మేక యొక్క ‘గంట’. 1500 సంవత్సరాల క్రితం పస్కా నిర్గమకాండం, మరణం దాటిపోయేలా త్యాగం రక్తం తలుపులపై రంగు పుయటం చేసినప్పుడు, ఈ గంటకు ముందే సూచించబడింది. ఆ గంటలోనే యేసు పస్కా పండుగ  పూర్తి అర్ధాన్ని వెల్లడించాడు, తన రక్తం కూడా వారి కోసం పోయబడుతుందని… మరియు మన కోసం. అతను చనిపోతాడు, కాబట్టి మోషేతో పస్కా లాగా… మకరం మేక మాదిరిగానే మనకు జీవితం లభిస్తుంది. ఆ గంట మరుసటి గంటకు దారితీస్తుంది – జీవితంతో ఎక్కువ.

14మరియు నేను చూడగా, ఇదిగో తెల్లని మేఘము కనపడెను. మనుష్యకుమారుని పోలిన యొకడు ఆ మేఘముమీద ఆసీనుడైయుండెను ఆయన శిరస్సుమీద సువర్ణకిరీటమును, చేతిలో వాడిగల కొడవలియు ఉండెను.౹ 15అప్పుడు మరియొక దూత దేవాలయములోనుండి వెడలివచ్చి –భూమి పైరుపండి యున్నది, కోతకాలము వచ్చినది, నీ కొడవలిపెట్టి కోయుమని గొప్ప స్వరముతో ఆ మేఘముమీద ఆసీనుడైయున్న వానితో చెప్పెను.౹ 16మేఘముమీద ఆసీనుడై యున్నవాడు తన కొడవలి భూమిమీద వేయగా భూమి పైరు కోయబడెను.

ప్రకటన 14: 14-16

మకరం త్యాగంలో చేరిన వారు ఈ యుగం చివరలో స్వర్గానికి పంటలో పాల్గొనే గంట వస్తుందని ప్రవచనాత్మక రచన చెబుతోంది. వల్లోని చేపల గురించి యేసు ఉపమానంలో ఇది గంట. మేక, చేపల ఈ రెండు హోరోలు (గంటలు) ఒకదానికొకటి సంపూర్తి చేస్తాయి. ఈ రెండు గంటలు పురాతన జ్యోతిషశాస్త్ర జాతకంలో మకరం అని గుర్తు పెట్టారు.

మీ మకర పఠనం

మీరు, నేను మకరం జాతకం పఠనాన్ని ఈ రోజు కుండలిగా అన్వయించవచ్చు.

మకరం కంటిని కలుసుకోవడం కంటే జీవితానికి చాలా ఎక్కువ ఉందని చెబుతుంది. మీరు విశ్వాన్ని నడుపుతుంటే బహుశా దాని లక్షణాలన్నీ సూటిగా, స్పష్టంగా ఉంటాయి. కానీ మీరు లేదా నేను బాధ్యత వహించలేదనే వాస్తవాన్ని మీరు అంగీకరించాలి. గ్రహాల కదలికను నియంత్రించే భౌతిక చట్టాలు ఉన్నట్లే, మిమ్మల్ని పరిపాలించే ఆధ్యాత్మిక చట్టాలు కూడా ఉన్నాయి. పోరాటం కొనసాగించడం లేదా దాని చుట్టూ తిరగడం కంటే ఆ వాస్తవికతను అంగీకరించడం మంచిది. లేకపోతే ఈ చట్టాలకు వ్యతిరేకంగా వెళ్లడం భౌతిక చట్టాలకు వ్యతిరేకంగా వెళ్ళినట్లే బాధాకరమైనదని మీరు కనుగొంటారు. ఖచ్చితంగా మీరు ప్రాథమిక ఆధ్యాత్మిక గంటలతో విరుద్ధంగా ఉండటానికి ఇష్టపడరు.

ఈ ఆధ్యాత్మిక చట్టాలతో సమకాలీకరించడం ప్రారంభించడానికి మంచి ప్రదేశం, ఇవన్నీ అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నించే బదులు కృతజ్ఞతలు, కృతజ్ఞతా భావాన్ని తెలియజేయడం. అన్నింటికంటే, మీ తరపున తన రక్తాన్ని చిందించే విధంగా మీ కోసం వెతుకుతున్న ఎవరైనా ఉంటే – ‘ధన్యవాదాలు’ అని చెప్పడానికి ఎందుకు ప్రయత్నించకూడదు. కృతజ్ఞతతో ఉండటం అనేది ఏదైనా సంబంధంలో చాలా ప్రశ్నలను సున్నితంగా మార్చగల లక్షణం. మరియు మీరు ఎప్పుడైనా, ఏ రోజునైనా మీ హృదయం నుండి నేరుగా కృతజ్ఞతలు తెలియజేయవచ్చు. బహుశా అప్పుడు మీ జీవితాన్ని అర్ధం చేసుకోవడానికి అన్ని అస్పష్టమైన ముక్కలు కలిసి రావడం ప్రారంభించవచ్చు. ధైర్యంగా ఉండండి, కొత్త దిశ తీసుకోండి మరియు మకరానికి ‘ధన్యవాదాలు’ చెప్పండి.

రాశిచక్రం ద్వారా మరియు మకరం లోతుగా

మకరం మేకలో మరణ త్యాగం చిత్రీకరించబడింది. మకర చేపలో, త్యాగం జీవితాన్ని ఇచ్చే అనేక మంది ప్రజలను మనం చూస్తాము. వారు నీటిలో నివసిస్తున్నందున, మకరం చేప పురాతన రాశిచక్ర కథ – కుంభం – జీవన నీటి నదులను తీసుకువచ్చే మనిషిలో తదుపరి కుండలి కోసం మమ్మల్ని సిద్ధం చేస్తుంది.

ప్రాచీన జ్యోతిషా జ్యోతిషశాస్త్రం ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి. కన్యతో దాని ప్రారంభాన్ని చదవండి.

మకర రాత కథలో లోతుగా వెళ్ళడానికి చూడండి:

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *