పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ వృశ్చిక రాశి

  • by

వృశ్చిక, ప్రాచీన జ్యోతిషంలో మూడవ రాశిని ఏర్పరుస్తుంది, ఇది విషపూరిత తేలు చిత్రాన్ని అందిస్తుంది. వృశ్చికం చిన్న నక్షత్రరాశులు (డెకాన్స్) ఓఫియుకస్, సర్పెన్స్ మరియు కరోనా బోరియాలిస్తో కూడా అనుబంధిస్తుంది. రాశిచక్రం యొక్క ఆధునిక జాతకం జ్యోతిష్ పఠనంలో, మీరు ప్రేమ, అదృష్టం, ఆరోగ్యం మరియు మీ కుండ్లి నుండి మీ వ్యక్తిత్వంపై అంతర్దృష్టిని పొందటానికి జాతకం సలహాను అనుసరిస్తారు.

కానీ దాని ప్రారంభంలో ఈ విధంగా చదివారా?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానమివ్వడం వల్ల మీ జ్యోతిషాను ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది – మీ కుండ్లి చదివేటప్పుడు మీరు ఉద్దేశించినది అప్పుడు మీరు వేరే ప్రయాణానికి బయలుదేరండి …

మేము పురాతన జ్యోతిష్ను అన్వేషించాము మరియు పురాతన కుండలి కన్య మరియు తులని పరిశీలించాము, మేము వృశ్చికంతో కొనసాగుతాము.

వృశ్చికం ఎక్కడ ఉద్భవించింది?

వృశ్చికం ఏర్పడే నక్షత్రాల చిత్రం ఇక్కడ ఉంది. నక్షత్రాల ఈ ఫోటోలో తేలు చూడగలరా? మీకు చాలా ఇమాజినేషన్ అవసరం!

వృశ్చికం నక్షత్రాల ఫోటో. మీరు తేలు చూడగలరా?

 ‘వృశ్చికం’ లోని నక్షత్రాలను గీతాలతో జత చేసినా తేలును చూడటం ఇంకా కష్టం. కానీ ఈ సంకేతం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది.

స్కార్పియో కనెక్ట్ చేయబడింది
లైన్స్. పెరిగిన తోక స్పష్టంగా ఉంది. ఇది హుక్ కాదని మీకు ఎలా తెలుసు?

ఈజిప్టులోని డెండెరా ఆలయంలోని రాశిచక్రం ఇక్కడ ఉంది, తేలు యొక్క చిత్రంతో 2000 సంవత్సరాలకు పైగా పురాతనమైనది.

ప్రాచీన ఈజిప్టలో డెండెరా రాశిచక్రంలో వృశ్చికం

నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ రాశిచక్ర పోస్టర్ దక్షిణ అర్ధగోళంలో చూసినట్లుగా వృశ్చికంను చూపిస్తుంది. నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ వృశ్చికంమును ఏర్పరుస్తున్న నక్షత్రాలను పంక్తులతో అనుసంధానించినప్పటికీ, ఈ నక్షత్ర రాశిలో తేలును ‘చూడటం’ ఇంకా కష్టం.

వృశ్చికం నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ రాశిచక్రం పోస్టర్‌లో వివరించబడింది

మునుపటి నక్షత్రరాశుల మాదిరిగా, కొట్టడానికి సిద్ధంగా ఉన్న తేలు యొక్క సంకేతం మొదట నక్షత్రాల నుండి గమనించబడలేదు. బదులుగా, కొట్టే తేలు ఆలోచన మొదట వచ్చింది. మొదటి జ్యోతిష్కులు ఈ ఆలోచనను నక్షత్రాలపై ఉంచారు. పూర్వీకులు వృశ్చికంమును తమ పిల్లలకు ఎత్తి చూపవచ్చు, దానితో సంబంధం ఉన్న కథను చెప్పవచ్చు.

పురాతన రాశిచక్ర కథ

రాశిచక్ర రాశులు కలిసి ఒక కథను ఏర్పరుస్తాయి – నక్షత్రాలతో రాసిన జ్యోతిషశాస్త్ర కథ. వృశ్చికం సంకేతం పన్నెండు మూడవ కుండలి. సృష్టికర్త ఈ రాశి నక్షత్రరాశులను గుర్తించాడని పురాతన కాలం నుండి బైబిలు పేర్కొన్నట్లు మేము చూశాము. కనుక ఇది మానవ చరిత్ర ప్రారంభం నుండి కూర్చిన ఆయన కథ. ఈ జ్యోతిషశాస్త్ర కథనే మనకు మొదటి రాశిచక్రం అని తెలిసిన వాటిలో మొదటి మానవులు చదివారు.

కాబట్టి గ్రహాల కదలికతో పాటు మీ పుట్టిన సమయం, స్థానం ఆధారంగా మీ రోజువారీ నిర్ణయాలను అదృష్టం, ఆరోగ్యం, ప్రేమ మరియు అదృష్టానికి మార్గనిర్దేశం చేసేందుకు అసలు రాశిచక్రం ఒక జాతకం కాదు. సృష్టికర్త దారిచూపు ఆయన ప్రణాళికను రికార్డ్ చేస్తుంది, కాబట్టి ప్రజలు ప్రతి రాత్రి చూడగలరు, గుర్తుంచుకోగలరు. కన్య విత్తనం యొక్క వాగ్దానంతో కథ ప్రారంభమైంది. ఇది తుల బరువు కొలతలతో కొనసాగింది, మన పనుల సమతుల్యత స్వర్గ రాజ్యానికి చాలా తేలికైనదని ప్రకటించింది. మన తేలికపాటి పనులను విమోచించడానికి కర్మ చెల్లింపు చెల్లించాలి.

ప్రాచీన రాశిచక్రంలో వృశ్చికం కుండలి

అయితే ఈ చెల్లింపును ఎవరు డిమాండ్ చేస్తున్నారు? వృశ్చికం మనకు చూపిస్తుంది, కన్య విత్తనం మరియు తేలు మధ్య స్వర్గపు సంఘర్షణను వెల్లడిస్తుంది. ఈ సంఘర్షణను అర్థం చేసుకోవటానికి మనం వృశ్చికంతో పాటు దాని డెకాన్ (దానితో అనుసంధానించబడిన నక్షత్రరాశి) ఓఫిచస్‌ను చూడాలి.

వృశ్చికం, ఓఫిచస్ నక్షత్రరాశులు. మోసెస్ అండ్ జియాలజీ యొక్క 1886 ఎడిషన్ నుండి (శామ్యూల్ కిన్స్, లండన్).

ఈ నక్షత్రం ఒక పెద్ద తేలు (వృశ్చికం) మడమలో ఒక శక్తివంతమైన మనిషిని (ఓఫిచస్) కుట్టడానికి ప్రయత్నిస్తుండగా, ఓఫిచస్ తేలు మీద తొక్కడం మరియు ఏకకాలంలో చుట్టబడిన పాముతో కుస్తీ పడుతున్నాడు. ఈ బ్రహ్మాండమైన తేలు కోపంతో దాని తోకను ఉద్ధరించింది, మనిషి పాదాలను కొట్టడానికి సిద్ధంగా ఉంది. ఈ సంఘర్షణ మరణం అని ఈ సంకేతం చెబుతుంది. వృశ్చికంలో, న్యాయం ప్రమాణాలైన తుల నుండి మమ్మల్ని విమోచన కోసం చెల్లింపు స్వభావాన్ని నేర్చుకోవడం ప్రారంభిస్తాము. వృశ్చికం, పాము (సర్పెన్స్) ఒకే విరోధి యొక్క రెండు చిత్రాలు – సాతాను.

నక్షత్రాలలో ఈ సంకేతం మను/ఆదాముకు ప్రారంభంలో ఇచ్చిన వాగ్దానాన్ని పునరావృతం చేస్తుంది మరియు కన్య విత్తనం గురించి యెహోవా పాముకి చెప్పినప్పుడు ఆదికాండములో నమోదు చేయబడింది

15మరియు నీకును స్త్రీకిని నీ సంతానమునకును ఆమె సంతానమునకును వైరము కలుగజేసెదను. అది నిన్ను తలమీద కొట్టును; నీవు దానిని మడిమెమీద కొట్టుదువని చెప్పెను.

ఆదికాండము 3:15

తేలు యేసుని సిలువలో మడమ కొట్టింది, కాని మూడు రోజుల తరువాత యేసు మరణం నుండి లేచినప్పుడు తేలు ప్రాణాంతకమైన ఓటమిని చవిచూసింది. స్కార్పియో, ఓఫియుకస్ మరియు సర్పెన్స్ చాలా కాలం క్రితం ముందే చెప్పాయి.

వృశ్చికంతో గొడవను ఇతరులు గుర్తుచేసుకున్నారు

పురాతన సంస్కృతులు ఈ వాగ్దానం చేసిన సంఘర్షణను ఏదేను వనంలో ప్రారంభించి శిలువ వద్ద పతాక స్థాయికి చేరుకున్నట్లు చూపించాయి.

2200 క్రీ.పూ. బ్రిటిష్ మ్యూజియంలో బాబిలోనియన్ ముద్ర ఆదాము & హవా మరియు పాము యొక్క ప్రలోభాలను చూపిస్తుంది
ప్రాచీన ఈజిప్ట్ బుక్ ఆఫ్ ది డెడ్ లో పాము తలలో నలిగిపోతుంది

ఈ రెండు చిత్రాలు ప్రాచీన ఈజిప్షియన్లు మరియు బాబిలోనియన్లు ఇద్దరూ స్వర్గంలో జరిగిన ఈ సంఘటనలను ఎలా గుర్తుపెట్టుకున్నారో మరియు పాము తల నలిపివేసే వాగ్దానాన్ని కూడా చూపిస్తారు. పురాతన గ్రీకులు స్కార్పియో ద్వారా దీనిని జ్ఞాపకం చేసుకున్నారు.

మీరు స్టార్‌లిట్ ఓఫిచస్‌ను స్వయంగా కనుగొనవచ్చు: కాబట్టి అతని తల క్రింద ప్రకాశవంతంగా అమర్చబడి అతని మెరుస్తున్న భుజాలు కనిపిస్తాయి. … అతని చేతులు… ఓఫిచస్ నడుమును చుట్టుముట్టే సర్పాన్ని గట్టిగా పట్టుకోండి, కాని అతను, తన రెండు పాదాలతో చక్కగా అమర్చబడి, ఒక భారీ రాక్షసుడిని, స్కార్పియన్‌ను కూడా తొక్కేస్తాడు, అతని కన్ను మరియు రొమ్ము మీద నిటారుగా నిలబడ్డాడు.

క్రీస్తుపూర్వం 4 వ శతాబ్దం నిర్గామకాండం గ్రీకు కవిని అరాటస్ ఉటంకిస్తూ

కరోనా బోరియాలిస్లో, సర్పెన్స్ మరియు కిరీటం

స్కార్పియోతో సంబంధం ఉన్న మూడవ డెకాన్ కరోనా బోరియాలిస్ – ఓఫిచస్ మరియు సర్పెన్స్ పైన ఉంచిన కిరీటం. మూడు స్కార్పియో డెకాన్స్ యొక్క విలక్షణమైన జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రాన్ని గమనించండి.

ఒఫిచస్, సర్పెన్స్ కన్నులు కరోనా బోరియాలిస్ – కిరీటం

ఒఫియుకస్ మరియు సర్పెన్స్ ఇద్దరూ కిరీటం వైపు చూస్తున్నారు – కరోనా బోరియాలిస్ అని పిలువబడే రాశి. వాస్తవానికి, ఈ ఇద్దరు ఈ కిరీటం కోసం పోరాడుతున్నారు మరియు సెరోపెన్స్ కరోనా బోరియాలిస్‌ను గ్రహించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నట్లు మనం చూడవచ్చు.

సర్పం (సర్పెన్స్) కూటమి దగ్గరగా – కిరీటంని చేరుకోవటం – కరోనా బోరియాలిస్

పాము కిరీటాన్ని పట్టుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తోంది. ఇది రెండింటి మధ్య సంఘర్షణ స్వభావాన్ని వివరిస్తుంది. ఇది మరణానికి సంఘర్షణ మాత్రమే కాదు, ఇది పాలన మరియు ఆధిపత్యం కోసం పోరాటం కూడా. కిరీటం కోసం పాము మరియు ఓఫియుకస్ యుద్ధం.

వృశ్చికంలో మీకు, నాకు ఒక కథ

వృశ్చికం అనేది ఒక నిర్దిష్ట సమయంలో జన్మించిన వారికి మాత్రమే కాకుండా, ప్రజలందరికీ. ఇది మరింత సంపద లేదా ప్రేమకు మార్గదర్శి కాదు, కానీ మన తేలికపాటి పనుల నుండి మమ్మల్ని విమోచించడానికి, మరణానికి గొప్ప పోరాటం అవసరం, మరియు పాలించే హక్కు విజేత. ‘పాలకుడు’ నిజానికి ‘క్రీస్తు’ అని అర్ధం.

పురాతన వృశ్చికం జాతకం

జాతకం గ్రీకు ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చినందున మరియు ప్రవచనాత్మక రచనలు మనకు ముఖ్యమైన గంటలను సూచిస్తాయి కాబట్టి, మేము వారి వృశ్చికం ‘గంట’ ను గమనించవచ్చు. వృశ్చికం సమయం

31ఇప్పుడు ఈ లోకమునకు తీర్పు జరుగుచున్నది, ఇప్పుడు ఈ లోకాధికారి బయటకు త్రోసివేయబడును;౹ 32నేను భూమిమీదనుండి పైకెత్తబడినయెడల అందరిని నాయొద్దకు ఆకర్షించుకొందునని చెప్పెను.౹ 33తాను ఏవిధముగా మరణము పొందవలసి యుండెనో సూచించుచు ఆయన ఈ మాట చెప్పెను.

యోహాను 12:31-33, 14:30

యోహాను14:30 ఇకను మీతో విస్తరించి మాటలాడను; ఈ లోకాధికారి వచ్చుచున్నాడు. నాతో వానికి సంబంధమేమియులేదు.

‘ఇప్పుడు గంట’ అని చెప్పడంలో యేసు మన కోసం ఈ ‘కాలం’ అని గుర్తు పెట్టాడు. వృశ్చికం ఎవరు పాలించాలనే దానిపై వివాదం గురించి చెబుతుంది. అందువల్ల యేసు సాతానును ‘ఈ లోకపు రాకుమారుడు’ అని పిలుస్తాడు మరియు ఆ సమయంలో అతడు సంఘర్షణలో అతనిని కలవడానికి వస్తున్నాడు. మన పనుల సమతుల్యత తేలికగా ఉన్నందున సాతాను మనందరినీ పట్టుకున్నాడు. కానీ యేసు తనకు ‘నాపై పట్టు లేదు’ అని నమ్మకంగా చెప్పాడు, అంటే పాపం, మరణం యొక్క శక్తి ఆయనపై పట్టు లేదు. ఈ ఇద్దరు విరోధులు ఒకరినొకరు ఎదుర్కొన్నందున ఆ హోరో ఈ ప్రకటనను పరీక్షిస్తుంది.

మీ వృశ్చికం పఠనం

కింది మార్గదర్శకత్వంతో మనం ఈ రోజు వృశ్చికం జాతకం పఠనాన్ని అన్వయించవచ్చు.

మీరు ఎవరికైనా సేవ చేయాలని వృశ్చికం మనకి చెబుతుంది. మీ హృదయ కిరీటానికి ఎవరో ఒకరికి హక్కు ఉంది. ఇది మీ హృదయ కిరీటానికి అంతిమ హక్కును కలిగి ఉన్న ప్రేమికుడు, జీవిత భాగస్వామి లేదా సంబంధం కాదు. అది ‘ఈ లోకపు యువరాజు’ లేదా ‘క్రీస్తు’ – దేవుని రాజ్యాన్ని పరిపాలించేవాడు. మీ కిరీటం ఎవరికి ఉందో ఇప్పుడు నిల్వ ద్వారా తీసుకోండి. మీరు మీ స్వంత ప్రాణాన్ని కాపాడటానికి జీవించినట్లయితే, మీరు మీ కిరీటాన్ని ‘ఈ ప్రపంచపు యువరాజు’కి ఇచ్చారు మరియు మీరు మీ జీవితాన్ని కోల్పోతారు. వృశ్చికం యొక్క లక్షణాలు చంపడం, దొంగిలించడం మరియు నాశనం చేయడం కాబట్టి, అతను మీ కిరీటం కలిగి ఉంటే అతను మీకు అనుకూలంగా లేడు.

యేసు అంత స్పష్టంగా బోధించినట్లు మీరు ‘పశ్చాత్తాపం’ పొందాలి అని మీమును మీరే పరిశీలించండి. దీని అర్థం గురించి మంచి ఆలోచన పొందడానికి మీరు కొన్ని మంచి ఉదాహరణలను కనుగొనవచ్చు. ఇది గ్రహాలు కాదు, మీ హృదయం మీ ఫలితాన్ని నిర్ణయిస్తుంది. అనుసరించడానికి మంచి ఉదాహరణలు పవిత్ర సాధువులు కాదు, పశ్చాత్తాపపడే సాధారణ లక్షణాలతో ఉన్న సాధారణ ప్రజలు. పశ్చాత్తాపం వారంలోని ఏ రోజునైనా చేయవచ్చు, బహుశా దానిని అలవాటుగా మార్చడం ప్రతిరోజూ చేయాలి.

రాశిచక్ర కథ ద్వారా మరియు వృశ్చికంలోకి లోతుగా

ఇద్దరు గొప్ప విరోధుల మధ్య పోరాటం కథ ధనుస్సుతో కొనసాగుతుంది. ప్రాచీన జ్యోతిషా కథ యొక్క ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి. కన్యతో కథ ప్రారంభమైంది.

కానీ వృశ్చికంకు సంబంధించిన వ్రాతపూర్వక రికార్డులో మరింత లోతుగా వెళ్ళడానికి చూడండి

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *