పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ ధనుస్సు రాశి

  • by

ధనుస్సు, రాశిచక్రం నాల్గవ రాశి మరియు ఇది వంచిన విలుకారుడు సంకేతం. ధనుస్సు అంటే లాటిన్లో ‘విలుకాడు. పురాతన జ్యోతిషశాస్త్ర రాశిచక్రం నేటి జాతకం పఠనంలో, మీ వ్యక్తిత్వంపై ప్రేమ, అదృష్టం, ఆరోగ్యం, అంతర్దృష్టిని కనుగొనడానికి ధనుస్సు కోసం జాతకం సలహాను మీరు అనుసరిస్తారు.

కానీ దాని ప్రారంభంలో ఈ విధంగా చదివారా?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానం ఇవ్వడం మీ జాతకాన్ని ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది. మీరు మీ కుండలి  తనిఖీ చేసేటప్పుడు ఉద్దేశించిన వేరే ప్రయాణాన్ని ప్రారంభిస్తారు…

మేము పురాతన జ్యోతిషం అన్వేషించాము, పురాతన కుండలి కన్య నుండి వృశ్చికం పరిశీలించాము, మేము ధనుస్సుతో కొనసాగుతాము.

ధనుస్సు రాశి నక్షత్రం మూలాలు

ధనుస్సు అనేది ఒక నక్షత్ర కూటమి, ఇది వంచిన విలుకారుని చిత్రాన్ని ఏర్పరుస్తుంది, ఇది తరచుగా సగం మనిషి సగం జతువునిగా చూపబడుతుంది. ధనుస్సుగా ఏర్పడే నక్షత్రాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. ఈ నక్షత్ర ఫోటోలో సగం మనిషి సగం జతువునిగా, గుర్రం లేదా విలుకాడు వంటి ఏదైనా మీరు చూడగలరా?

ధనుస్సు నక్షత్ర కూటమి ఫోటో

మేము ‘ధనుస్సు’ లోని నక్షత్రాలను పంక్తులతో అనుసంధానించినప్పటికీ, వంచిన విలుకాడును ‘చూడటం’ ఇంకా కష్టం. కానీ ఈ సంకేతం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది.

ధనుస్సు రాశి గీతాలతో అనుసంధానించబడింది

2000 సంవత్సరాలకు పైగా పురాతనమైన ఈజిప్ట్  డెండెరా ఆలయంలోని రాశిచక్రం ఇక్కడ ధనుస్సు ఎరుపు రంగులో ఉంది.

ఈజిప్టులోని ప్రాచీన డెండెరా రాశిచక్రంలో ధనుస్సు

నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ రాశిచక్ర పోస్టర్ ధనుస్సును దక్షిణ అర్ధగోళంలో చూసినట్లు చూపిస్తుంది. ధనుస్సు నక్షత్రాలను గీతాలతో అనుసంధానించిన తరువాత కూడా ఈ రాశిలో ఒక స్వారి చేసి వాడిని లేదా గుర్రాన్ని ‘చూడటం’ కష్టం.

నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ నక్షత్రా రాశి మ్యాప్‌లో ధనుస్సు

మునుపటి నక్షత్రరాశుల మాదిరిగా, విలుకాడు చిత్రం నక్షత్ర రాశి నుండి రాదు. బదులుగా, మొదటి జ్యోతిష్కులు నక్షత్రాలు కాకుండా వేరే వాటి నుండి వంగిన విలుకాడు గురించి ముందే ఆలోచించారు. అప్పుడు వారు ఈ చిత్రాన్ని నక్షత్ర సముదాయంలోకి గుర్తుగా ఉంచారు. క్రింద ఒక సాధారణ ధనుస్సు చిత్రం ఉంది. ధనుస్సును చుట్టుపక్కల ఉన్న నక్షత్రరాశులతో చూసినప్పుడు దాని అర్ధాన్ని తెలుసుకుంటాం.

సాధారణ ధనుస్సు జ్యోతిషశాస్త్ర కూటమి చిత్రం

అసలు రాశిచక్ర కథ

మీ జన్మ సమయం, గ్రహాల కదలికల ఆధారంగా అదృష్టం, ఆరోగ్యం, ప్రేమ మరియు అదృష్టం వైపు మీ రోజువారీ నిర్ణయాలకు మార్గనిర్దేశం చేసేందుకు అసలు రాశిచక్రం ఒక జాతకం కాదు. తొలి మానవులు నక్షత్రాలలోని 12 రాశిచక్ర రాశులను గుర్తించడం ద్వారా ఈ ప్రణాళికను జ్ఞాపకం చేసుకున్నారు. మన పూర్వపు పూర్వీకులు ప్రతి రాత్రి ఈ నక్షత్రరాశులను చూడాలని మరియు వాగ్దానాలను గుర్తుంచుకోవాలని కోరుకున్నారు. జ్యోతిషశాస్త్రం మొదట నక్షత్రాలలో ఈ కథ యొక్క అధ్యయనం మరియు జ్ఞానం.

ఈ కథ కన్యలోని వర్జిన్ విత్తనంతో ప్రారంభమైంది. ఇది తుల రాశి బరువు ప్రమాణాలతో కొనసాగింది, మన పనుల సమతుల్యత చాలా తేలికగా ఉందని, మన తేలికపాటి పనులను విమోచించడానికి చెల్లింపు అవసరం. వృశ్చికం, కన్య విత్తనం మరియు వృశ్చికం మధ్య విపరీతమైన పోరాటాన్ని చూపించింది. పాలించే హక్కు కోసం వారిది యుద్ధం.

రాశిచక్ర కథలో ధనుస్సు

ఈ పోరాటం ఎలా ముగుస్తుందో ధనుస్సు ముందే చెబుతుంది. చుట్టుపక్కల నక్షత్రరాశులతో ధనుస్సును చూసినప్పుడు మనకు అర్థమవుతుంది. ఈ జ్యోతిషశాస్త్ర సందర్భం ధనుస్సు అర్ధాన్ని తెలుపుతుంది.

రాశిచక్రంలో ధనుస్సు – వృశ్చికం పూర్తి ఓటమి

ధనుస్సు గీసిన బాణం వృశ్చికం గుండె వద్ద నేరుగా సూచిస్తుంది. వంగిన విలుకరుడు తన మర్త్య శత్రువును నాశనం చేస్తున్నట్లు ఇది స్పష్టంగా చూపిస్తుంది. పురాతన రాశిచక్రంలో ధనుస్సు అర్థం ఇది.

ధనుస్సు మరొక రాశిచక్ర చిత్రం. అతని బాణం నేరుగా వృశ్చికం వద్ద చూపబడింది

లిఖిత కథలోని ధనుస్సు అధ్యాయం

యేసు యొక్క చివరి విజయం, కన్య విత్తనం, తన శత్రువుపై బైబిల్లో ప్రవచించబడింది ధనుస్సులో చిత్రీకరించినట్లు. ఈ విజయం వ్రాతపూర్వక జోస్యం ఇక్కడ ఉంది.

11మరియు పరలోకము తెరువబడియుండుట చూచితిని. అప్పుడిదిగో, తెల్లని గుఱ్ఱమొకటి కనబడెను. దానిమీద కూర్చుండియున్నవాడు నమ్మకమైనవాడును సత్యవంతుడును అను నామము గలవాడు. ఆయన నీతినిబట్టి విమర్శచేయుచు యుద్ధము జరిగించుచున్నాడు౹ 12ఆయన నేత్రములు అగ్నిజ్వాల వంటివి, ఆయన శిరస్సుమీద అనేక కిరీటములుండెను. వ్రాయబడిన యొక నామము ఆయనకు కలదు, అది ఆయనకేగాని మరి ఎవనికిని తెలియదు;౹ 13రక్తములో ముంచబడిన వస్త్రము ఆయన ధరించుకొని యుండెను. మరియు దేవుని వాక్యము అను నామము ఆయనకు పెట్టబడియున్నది.౹ 14పరలోకమందున్న సేనలు శుభ్రమైన తెల్లని నారబట్టలు ధరించుకొని తెల్లని గుఱ్ఱము లెక్కి ఆయనను వెంబడించుచుండిరి.౹ 15జనములను కొట్టుటకై ఆయన నోటనుండి వాడిగల ఖడ్గము బయలు వెడలు చున్నది. ఆయన యినుపదండముతో వారిని ఏలును; ఆయనే సర్వాధికారియగు దేవుని తీక్షణమైన ఉగ్రత అను మద్యపుతొట్టి త్రొక్కును.౹ 16–రాజులకు రాజును ప్రభువులకు ప్రభువును అను నామము ఆయన వస్త్రము మీదను తొడమీదను వ్రాయబడియున్నది. 17-18మరియు ఒక దూత సూర్యబింబములో నిలిచి యుండుట చూచితిని. అతడు గొప్ప శబ్దముతో ఆర్భటించి–రండి, రాజుల మాంసమును సహస్రాధిపతుల మాంసమును బలిష్ఠుల మాంసమును గుఱ్ఱముల మాంసమును వాటిమీద కూర్చుండువారి మాంసమును, స్వతంత్రులదేమి దాసులదేమి కొద్దివారిదేమి గొప్పవారిదేమి, అందరియొక్క మాంసమును తినుటకై దేవుని గొప్ప విందుకు కూడిరండని ఆకాశమధ్యమందు ఎగురుచున్న సమస్త పక్షులను పిలిచెను.19మరియు ఆ గుఱ్ఱముమీద కూర్చున్నవానితోను ఆయన సేనతోను యుద్ధముచేయుటకై ఆ క్రూరమృగమును భూరాజులును వారి సేనలును కూడియుండగా చూచితిని.౹ 20అప్పుడా మృగమును, దానియెదుట సూచక క్రియలు చేసి దాని ముద్రను వేయించుకొనిన వారిని ఆ మృగపు ప్రతిమకు నమస్కరించినవారిని మోసపరచిన ఆ అబద్ధప్రవక్తయు, పట్టబడి వారిద్దరు గంధకముతో మండు అగ్నిగుండములో ప్రాణముతోనే వేయబడిరి.౹ 21కడమ వారు గుఱ్ఱముమీద కూర్చున్న వాని నోటనుండి వచ్చిన ఖడ్గముచేత వధింపబడిరి; వారి మాంసమును పక్షులన్నియు కడుపార తినెను.

ప్రకటన 19:11-21

1మరియు పెద్దసంకెళ్లను చేతపట్టుకొని అగాధముయొక్క తాళపుచెవిగల యొక దేవదూత పరలోకమునుండి దిగివచ్చుట చూచితిని.౹ 2అతడు ఆదిసర్పమును, అనగా అపవాదియు సాతానును అను ఆ ఘటసర్పమును పట్టుకొని వెయ్యి సంవత్సరములు వానిని బంధించి అగాధములో పడవేసి,౹ 3ఆ వెయ్యి సంవత్సరములు గడచువరకు ఇక జనములను మోసపరచకుండునట్లు అగాధమును మూసి దానికి ముద్ర వేసెను; అటుపిమ్మట వాడు కొంచెము కాలము విడిచి పెట్టబడవలెను.

ప్రకటన 20:1-3

7వెయ్యి సంవత్సరములు గడచిన తరువాత సాతాను తానున్న చెరలోనుండి విడిపింపబడును.౹ 8భూమి నలు దిశలయందుండు జనములను, లెక్కకు సముద్రపు ఇసుకవలె ఉన్న గోగు మాగోగు అనువారిని మోసపరచి వారిని యుద్ధమునకు పోగుచేయుటకై వాడు బయలుదేరును.౹ 9వారు భూమియందంతట వ్యాపించి, పరిశుద్ధుల శిబిరమును ప్రియమైన పట్టణమును ముట్టడివేయగా పరలోకములోనుండి అగ్ని దిగివచ్చి వారిని దహించెను.౹ 10వారిని మోసపరచిన అపవాది అగ్ని గంధకములుగల గుండములో పడవేయబడెను. అచ్చట ఆ క్రూరమృగమును అబద్ధ ప్రవక్తయు ఉన్నారు; వారు యుగయుగములు రాత్రిం బగళ్లు బాధింపబడుదురు.

ప్రకటన 20: 7-10

పురాతన రాశిచక్రం యొక్క ఈ మొదటి నాలుగు సంకేతాలు: కన్య, తుల, వృశ్చికం మరియు ధనుస్సు 12 అధ్యాయాల రాశిచక్ర కథలో ఒక జ్యోతిషశాస్త్ర విభాగాన్ని ఏర్పరుస్తాయి, ఇది రాబోయే పాలకుడు మరియు అతని ప్రత్యర్థిపై దృష్టి పెడుతుంది. కన్య రాశి తన విత్తనం కన్య నుండి వచ్చింది అని ముందే చెప్పాడు. మా తగినంత యోగ్యతకు ధర చెల్లించాల్సిన అవసరం ఉందని తుల ముందే చెప్పారు. వృశ్చికం ఆ ధర స్వభావాన్ని ముందే చెప్పింది. ధనుస్సు తన అంతిమ విజయాన్ని వృశ్చికం గుండె వైపు నేరుగా చూపే విలుకాడు యొక్క బాణంతో ముందే చెప్పాడు.

ఈ సంకేతాలు ప్రతి నక్షత్రరాశి నెలలో జన్మించిన వారికి మాత్రమే కాకుండా, ప్రజలందరికీ ఉన్నాయి. మీరు నవంబర్ 23 మరియు డిసెంబర్ 21 మధ్య జన్మించకపోయినా ధనుస్సు మీ కోసం. మను/ఆడమ్ పిల్లలు వాటిని నక్షత్రాలలో ఉంచారు, తద్వారా శత్రువుపై అంతిమ విజయాన్ని తెలుసుకొని, తదనుగుణంగా మన విధేయతను ఎంచుకోవచ్చు. యేసు మొదటి రాకడ కన్య, తుల, వృశ్చిక రాశిని నెరవేర్చింది. ధనుస్సు నెరవేర్పు ఆయన రెండవ రాకడ కోసం వేచి ఉంది. కానీ మొదటి మూడు సంకేతాల సాధనతో, ధనుస్సు సంకేతం కూడా దాని నెరవేర్పును కనుగొంటుందని విశ్వసించడానికి మాకు ఒక కారణం ఉంది.

ప్రాచీన ధనుస్సు జాతకం

జాతకం గ్రీకు ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చింది మరియు ధనుస్సు ‘గంట’ తో సహా బైబిల్ ఈ గంటలను మనకు సూచిస్తుంది. ధనుస్సు హోరో పఠనం

36అయితే ఆ దినమునుగూర్చియు ఆ గడియనుగూర్చియు తండ్రి మాత్రమే (యెరుగును) గాని, యే మనుష్యుడైనను పరలోకమందలి దూతలైనను కుమారుడైనను ఎరుగరు. 44మీరనుకొనని గడియలో మనుష్యకుమారుడు వచ్చును గనుకనే మీరును సిద్ధముగా ఉండుడి.

మత్తయి 24:36, 44

దేవుడు తిరిగి రావడానికి ఖచ్చితమైన గంట (హోరో) మరియు తన శత్రువు పూర్తి ఓటమి ఎవరికీ తెలియదని యేసు మనకు చెబుతాడు. అయితే, ఆ గంట దగ్గర ఉన్నట్లు సూచించే ఆధారాలు ఉన్నాయి. మేము దీనికి సిద్ధంగా ఉండబోమని అది చెప్పింది.

మీ ధనుస్సు పఠనం

ఈ క్రింది మార్గదర్శకత్వంతో మీరు మరియు నేను ఈ రోజు ధనుస్సు జాతకం పఠనాన్ని అన్వయించవచ్చు.

క్రీస్తు తిరిగి వచ్చిన గంటకు ముందు, సాతానును పూర్తిగా ఓడించడానికి ముందు మీరు చాలా పరధ్యానాన్ని ఎదుర్కొంటారని ధనుస్సు మాకు చెబుతుంది. వాస్తవానికి, మీరు ప్రతిరోజూ మీ మనస్సును పునరుద్ధరించడం ద్వారా మార్చకపోతే, మీరు ఈ ప్రపంచ ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా ఉంటారు. అప్పుడు ఆ గంట ఉహించని విధంగా మిమ్మల్ని తాకుతుంది, ఆయన విడిపించే సమయం మీరు ఆయనతో అనుకూలంగా ఉండరు. కాబట్టి మీరు ఆ గంట తప్పిపోయిన అన్ని భయంకరమైన పరిణామాలను పొందకూడదనుకుంటే, మిమ్మల్ని మీరు సిద్ధం చేసుకోవడానికి ప్రతిరోజూ మంచి నిర్ణయం తీసుకోవాలి. ప్రముఖులు, నటులు, వారి పుకారు, కుట్రలను మీరు బుద్ధిహీనంగా అనుసరిస్తున్నారా అని తెలుసుకోండి. అలా అయితే అది మీ మనస్సు బానిసత్వం, ఇప్పుడు సన్నిహిత సంబంధాలు కోల్పోవడం వంటి లక్షణాలకు దారి తీస్తుంది మరియు చాలా మంది ఇతరులతో పాటు అతను తిరిగి వచ్చిన గంటను ఖచ్చితంగా కోల్పోతుంది.

మీ వ్యక్తిత్వానికి దాని బలాలు, బలహీనతలు రెండూ ఉన్నాయి, కానీ మీరు పరధ్యానంలో ఉండాలని కోరుకునే శత్రువు, మీ బలహీనమైన లక్షణాలపై మిమ్మల్ని దాడి చేస్తాడు. పనిలేకుండా ఉండే పుకారు, అశ్లీలత, దురాశ లేదా సోషల్ మీడియాలో మీ సమయాన్ని వృథా చేయడం వంటివి కావచ్చు, మీరు పడే ప్రలోభాలను ఆయనకు తెలుసు. కాబట్టి మీరు సరళమైన, ఇరుకైన మార్గంలో నడవడానికి మరియు ఆ గంటకు సిద్ధంగా ఉండటానికి సహాయం మరియు మార్గదర్శకత్వం కోసం ప్రార్థించండి. ఆ గంటను కోల్పోవటానికి ఇష్టపడని మరికొందరిని వెతకండి మరియు కలిసి మీరు ప్రతిరోజూ ఒకరికొకరు సహాయపడవచ్చు, కనుక ఇది అనుకోకుండా మీపైకి రాదు.

రాశిచక్ర కథ ద్వారా, ధనుస్సు లోతుగా

తరువాతి నాలుగు రాశిచక్ర గుర్తులు కూడా ఒక జ్యోతిషశాస్త్ర విభాగాన్ని ఏర్పరుస్తాయి, ఇది మకరంతో మొదలయ్యే రాబోయే వ్యక్తి యొక్క పని మనలను ఎలా ప్రభావితం చేస్తుందో తెలుపుతుంది. కన్యతో కథను ప్రారంభంలో ప్రారంభించండి లేదా దాని ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి.

ధనుస్సు యొక్క వ్రాతపూర్వక రికార్డులోకి లోతుగా వెళ్ళడానికి చూడండి

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *