పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ కన్య రాశి

  • by

జ్యోతిషశాస్త్ర చరిత్రను దాని ప్రాచీన మూలానికి తిరిగి గుర్తించి, ఆధునిక కుండ్లి ఎలా వచ్చిందో మేము అన్వేషించాము. ఇప్పుడు మేము రాశిచక్రం మొదటి రాశి కన్యను పరిశీలిస్తాము. కన్యా అని కూడా పిలువబడే కన్య రాశిలో, మేము ఒక పారడాక్స్ చూస్తాము, మీరు నక్షత్ర రాశిని చూసినప్పుడు మాత్రమే స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది.

కన్య ఒక యువ కన్య మహిళ రాశి. కన్యగా ఏర్పడే నక్షత్రాల ఫోటో ఇక్కడ ఉంది. కన్య (ఈ కన్య మహిళ) ను నక్షత్రాలలో ‘చూడటం’ అసాధ్యమని గమనించండి. నక్షత్రాలు సహజంగానే స్త్రీ ప్రతిరూపాన్ని ఏర్పరచవు.

ఆకాశలో కన్యరాసిని రాత్రి ఫోటో. మీరు కన్య స్త్రీని చూడగలరా?
గీతాలతో జత చేసిన కన్య

కన్య రాశిలోని నక్షత్రాలను ఈ వికీపీడియా చిత్రంలో ఉన్నట్లుగా మనం పంక్తులతో అనుసంధానించినప్పటికీ, ఈ నక్షత్రాలతో ఉన్న స్త్రీని ‘చూడటం’ ఇంకా కష్టం, కన్య స్త్రీని మాత్రమే.

రికార్డులు ఉన్నంతవరకు ఇది సంకేతం. కన్యారాశిని తరచుగా పూర్తి వివరంగా చూపిస్తారు, కాని వివరాలు కూటమి నుండే రావు.

కన్య మహిళ చిత్రం చాలా వివరంగా నక్షత్రాలపై ఉంచబడింది

స్పైకా కన్య రహస్యాన్ని మరింత లోతుగా చేస్తుంది

క్రింద ఉన్న చిత్రం ఈజిప్టు డెండెరా ఆలయంలోని మొత్తం రాశిచక్రం, క్రీస్తుపూర్వం 1 వ శతాబ్దం నాటిది, ఇందులో 12 రాశిచక్ర రాశి ఉంటుంది. కన్య ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణలు చేయగా, కుడి వైపున ఉన్న బొమ్మ రాశిచక్ర చిత్రాలను మరింత స్పష్టంగా చూపిస్తుంది. కన్య ధాన్యం విత్తనాన్ని కలిగి ఉందని మీరు చూస్తారు. ఈ ధాన్యం విత్తనం కన్య రాశిలో ప్రకాశవంతమైన నక్షత్రం స్పికా.

కన్యతో ఈజిప్ట్ నుండి డెండెరా రాశిచక్రం ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణలు చేసింది

రాత్రి ఆకాశంలో స్పైకా ఫోటోలో ఉంది, కన్య నక్షత్రాలీ గీతాలు ద్వారా అనుసంధానించబడి ఉన్నాయి.

స్పైకా నక్షత్రంతో కన్య రాశి చూపబడింది

వేద జాతకంలో స్పైకాకు ప్రత్యేక హోదా ఉంది. నక్షత్రాలు (వెలిగిస్తారు. “నక్షత్రాలు”) లేదా చంద్ర భవనాలు భారతీయ చంద్ర కేంద్రాలు. వారు సాధారణంగా 27 వ సంఖ్యను కలిగి ఉంటారు, కానీ కొన్నిసార్లు 28 మరియు వారి పేర్లు ప్రతి రంగంలోని ప్రముఖ నక్షత్రరాశులకు సంబంధించినవి. ఆధునిక సాంప్రదాయం ప్రకారం అవి గ్రహం మీద ఒక బిందువు నుండి స్పికా నక్షత్రం (సంస్కృతం: చిత్త)

స్పైకా ఎందుకు అంత ముఖ్యమైనది? స్పైకా ధాన్యం విత్తనం (కొన్నిసార్లు మొక్కజొన్న చెవి) అని ఎలా తెలుసు? కన్య స్త్రీ కన్య కూటమి నుండి స్పష్టంగా కనిపించనట్లే, ఇది నక్షత్రరాశిలో కూడా స్పష్టంగా లేదు. ఇది కన్యకు విరుద్ధ స్వభావము: ఈ చిత్రం నక్షత్రరాశిలోనే సహజంగా లేదు, లేదా వచ్చింది.

కన్యారాశి ఒక ఆలోచనగా కన్యారాశి, రాశికి ముందు

దీని అర్థం కన్య – ధాన్యం విత్తనంతో ఉన్న కన్య స్త్రీ – ఆమెను నక్షత్రాలలోనే చూడటం ద్వారా సృష్టించబడలేదు. బదులుగా, ధాన్యం విత్తనంతో కన్య ముందే ఆలోచించన, తరువాత నక్షత్రరాశిపై ఉంచబడింది. కాబట్టి కన్య తన విత్తనంతో ఎక్కడ నుండి వచ్చింది? మొదట కన్య మనస్సులో ఉండి, ఆమెను, ఆమె విత్తనాన్ని కన్యగా నక్షత్రాలలో ఉంచినది ఎవరు?

సృష్టికర్త కథను గుర్తుంచుకోవడంలో సహాయపడటానికి చాలా పురాతన రచనలు దీనిని దేవునికి మరియు ఆదాము/మను యొక్క తక్షణ పిల్లలకు జమ చేశాయని మనము చూశాము. కన్య గుర్తు ఈ కథ హీబ్రూ, సంస్కృత వేదాలలో మొదలవుతుంది.

ప్రారంభం నుండి కన్య కథ

సత్య యుగం యొక్క స్వర్గంలో, ఆదాము/మను అవిధేయత చూపినప్పుడు మరియు దేవుడు సర్పాన్ని (సాతాను) ఎదుర్కొన్నప్పుడు ఆయన అతనికి వాగ్దానం చేశాడు:

15మరియు నీకును స్త్రీకిని నీ సంతానమునకును ఆమె సంతానమునకును వైరము కలుగజేసెదను. అది నిన్ను తలమీద కొట్టును; నీవు దానిని మడిమెమీద కొట్టుదువని చెప్పెను.

ఆదికాండము 3:15

అక్షరాలు మరియు వారి సంబంధాలు స్వర్గంలో ముందే చెప్పబడ్డాయి. కన్య అసలు అర్ధం సంతానంతో ఉన్న స్త్రీ. ఈ వాగ్దానాన్ని గుర్తుంచుకోవడానికి పూర్వీకులు కన్య రాశిని ఉపయోగించారు స్త్రీతో ఒక ‘సంతానం’ (అక్షరాలా ‘విత్తనం’) వస్తుందని దేవుడు వాగ్దానం చేశాడు – పురుషుడితో ఆమె ఐక్యత గురించి ప్రస్తావించకుండా – అందువలన వర్జిన్. వర్జిన్ యొక్క ఈ విత్తనం పాము ‘తల’ ను చూర్ణం చేస్తుంది. కన్య స్త్రీ నుండి జన్మించినట్లు దావా ఉన్న ఏకైక వ్యక్తి నజరేయుడైన యేసు. ఒక కన్య నుండి విత్తనం రావడం సమయం ప్రారంభంలో ప్రకటించబడింది మరియు సంస్కృత వేదాలలో పురుషంగా జ్ఞాపకం చేయబడింది. ఆ మొదటి ఆదాము/మను తక్షణ పిల్లలు, సృష్టికర్త వాగ్దానాన్ని గుర్తుంచుకోవడానికి, కన్యను ఆమె విత్తనంతో (చిత్త) సృష్టించి, ఆమె చిత్రాన్ని నక్షత్రరాశిలో ఉంచారు, తద్వారా వారి వారసులు ఈ వాగ్దానాన్ని గుర్తుంచుకుంటారు.

ప్రాచీన కన్య జాతకం

జాతకం = హోరో (గంట) + స్కోపస్ (గమనించడానికి గుర్తు) కాబట్టి మేము కన్య, ఆమె విత్తనంతో చేయవచ్చు. యేసు స్వయంగా కన్య + చిత్త ‘గంట’ అని చెప్పినప్పుడు ఇలా చెప్పాడు:

24గోధుమగింజ భూమిలో పడి చావకుండినయెడల అది ఒంటిగానే యుండును; అది చచ్చినయెడల విస్తారముగా ఫలించును.౹ 25తన ప్రాణమును ప్రేమించు వాడు దానిని పోగొట్టుకొనును, ఈ లోకములో తన ప్రాణమును ద్వేషించువాడు నిత్యజీవముకొరకు దానిని కాపాడుకొనునని మీతో నిశ్చయముగా చెప్పుచున్నాను.

యోహాను 12: 24-25

యేసు తనను తాను ఆ విత్తనమని ప్రకటించాడు – స్పైకా – ఇది మనకు గొప్ప విజయాన్ని సాధిస్తుంది – ‘చాలా విత్తనాలు’. కన్య ఈ ‘విత్తనం’ ఒక నిర్దిష్ట ‘సమయం’ = ‘హోరో’ వద్ద వచ్చింది. ఆయన ఏ గంటకు రాలేదు కానీ ‘ఆ’ గంటకు వచ్చాడు. ఆయన ఇలా చెప్పాడు, కాబట్టి మేము ఆ గంటను గుర్తించి (స్కోపస్) మరియు కథను అనుసరిస్తాము, అతను బయలుదేరిన జాతకాన్ని చదువుతాము.

మీ కన్య పఠనం

దీని ఆధారంగా జాతకం పఠనం ఇక్కడ ఉంది:

యేసు ప్రకటించిన ‘సమయం’ తప్పిపోకుండా జాగ్రత్త వహించండి ఎందుకంటే మీరు ప్రతిరోజూ చాలా బిజీగా ఉన్నారు. ఆ కారణంగా, చాలామంది ‘చాలా విత్తనాలు’ కావడాన్ని కోల్పోతారు. జీవితం రహస్యాలతో నిండి ఉంది, కానీ నిత్యజీవానికి మరియు నిజమైన సంపదకు కీలకం మీ కోసం ‘అనేక విత్తనాల’ రహస్యాన్ని విపటం చేయడమే. మిమ్మల్ని అర్థం చేసుకోవడానికి మార్గనిర్దేశం చేసేందుకు ప్రతిరోజూ సృష్టికర్తను అడగండి. అతను కన్య యొక్క నక్షత్రాలలో మరియు అతని వ్రాతపూర్వక రికార్డులో సంకేతాన్ని ఉంచినందున, మీరు అడిగితే, కొట్టి, దాని కోసం వెతుకుతున్నట్లయితే అతను మీకు అంతర్దృష్టిని ఇస్తాడు. ఒక పద్ధతిలో, దీనికి అనుకూలంగా ఉండే కన్య లక్షణాలు ఉత్సుకత మరియు సమాధానాల కోసం త్రవ్వటానికి ఆత్రుత. ఈ లక్షణాలు మిమ్మల్ని గుర్తించినట్లయితే, కన్య గురించి మరింత అంతర్దృష్టిని పొందడం ద్వారా దాన్ని అమలు చేయండి.

రాశిచక్ర కథ ద్వారా మరియు కన్యగా లోతుగా

తుల కుండలితో ప్రాచీన రాశిచక్ర కథను కొనసాగించండి. ఈ అసలు రాశిచక్ర కథ యొక్క ఆధారాన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రాచీన జ్యోతిషముని చూడండి

రచనల ద్వారా కన్యారాశిలోకి లోతుగా వెళ్ళడానికి చూడండి:

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *