పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ కుంభ రాశి

  • by

కుంభం రాశి,  పురాతన రాశిచక్ర కథ యొక్క ఆరవ కుండలి మరియు రాశిచక్ర విభాగంలో భాగం, రాబోయే ఫలితాలను మనకు తెలియజేస్తుంది. కుంభం, లాటిన్ నుండి ‘నీరు మోసేవాడు’ కోసం వస్తున్నది, ఒక ఖగోళ కూజా నుండి నీటి నదులను పోసే మనిషి యొక్క బొమ్మను ఏర్పరుస్తుంది. ఆధునిక జ్యోతిషశాస్త్రంలో మీరు కుండలి కోసం ప్రేమ, అదృష్టం, ఆరోగ్యం మరియు మీ కుండ్లి ద్వారా మీ వ్యక్తిత్వంపై అంతర్దృష్టిని పొందడానికి జాతకం సలహాను అనుసరిస్తారు.

కానీ కుంభం సంపద, అదృష్టం మరియు ప్రేమలో ఆనందం కోసం మన దాహం సరిపోదని చూపిస్తుంది. కుంభం లోని మనిషి మాత్రమే మన దాహాన్ని తీర్చగల నీటిని అందించగలడు. పురాతన రాశిచక్రంలో కుంభం తన నీటిని ప్రజలందరికీ అందిస్తుంది. కాబట్టి మీరు ఆధునిక జాతక కోణంలో కుంభం కాకపోయినా, కుంభం నక్షత్రాలలోని పురాతన జ్యోతిషశాస్త్ర కథ తెలుసుకోవడం విలువైనది కాబట్టి మీరు అతని నీటి నుండి తాగాలా వద్దా అని ఎంచుకోవచ్చు.

నక్షత్రరాశి కుంభం

కుంభం ఏర్పడే నక్షత్రాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. ఈ నక్షత్ర ఫోటోలో ఒక కంటైనర్ నుండి నీరు పోయడం వంటి మనిషిని మీరు చూడగలరా?

కుంభం నక్షత్ర కూటమి ఫోటో

మేము కుంభం రాశి లోని నక్షత్రాలను పంక్తులతో అనుసంధానించినప్పటికీ, అలాంటి ఏ చిత్రాన్ని అయినా చూడటం కష్టం. దీని నుండి చేపల మీద నీరు పోసే వ్యక్తిని ఎవరైనా ఎలా ఆలోచించగలరు?

పంక్తుల ద్వారా అనుసంధానించబడిన నక్షత్రాలతో కుంభం

కానీ ఈ సంకేతం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది. ఈజిప్టులోని డెండెరా ఆలయంలోని రాశిచక్రం, ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణ చేసిన నీరు మోసే కుంభం  చిత్రంతో 2000 సంవత్సరాలకు పైగా పురాతనమైనది. ఒక చేపకు నీరు ప్రవహించే వైపు ఉన్న స్కెచ్‌లో కూడా మీరు చూడవచ్చు.

కుంభం తో డెండెరా వద్ద ఈజిప్టు రాశిచక్రం ప్రదక్షిణ చేసింది

దక్షిణ అర్ధగోళంలో చూసినట్లుగా కుంభం చూపించే రాశిచక్రం యొక్క పోస్టర్ నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ ఇక్కడ ఉంది.

కుంభం ఉన్న నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ రాశిచక్రం పత్రం ప్రదక్షిణ చేసింది

కుంభం ఏర్పడే నక్షత్రాలను పంక్తులతో అనుసంధానించిన తరువాత కూడా, ఈ నక్షత్ర రాశిలో మనిషి, కూజా, నీరు పోయడం వంటి దేనినైనా చూడటం చాలా కష్టం. కుంభం రాశి కొన్ని సాధారణ జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రాలు క్రింద ఉన్నాయి

కుంభం & నీటి నదులు

కుంభం మనిషి సాంప్రదాయ రాశిచక్ర చిత్రం చేపల కోసం నీరు పోయడం (పిస్సిస్ ఆస్ట్రేలియాస్ – దక్షిణ చేప)

కుంభం పిస్సిస్ ఆస్ట్రేలియాస్ – దక్షణ చేపకు నీరు పోయడం చూడటం

మునుపటి రాశిచక్ర నక్షత్రరాశుల మాదిరిగా, నీరు- పోసే మనిషి యొక్క చిత్రం నక్షత్రరాశి నుండి స్పష్టంగా లేదు. ఇది నక్షత్ర రాశిలో సహజమైనది కాదు. బదులుగా, నీరు మోసేవారి ఆలోచన మొదట వచ్చింది. మొదటి జ్యోతిష్కులు అప్పుడు ఈ ఆలోచనను మెమరీ సహాయంగా నక్షత్రాలపై చిత్రంగా ఉంచారు. పూర్వీకులు ఈ చిత్రాన్ని తమ పిల్లలకు చూపించి, నీరు మోసే వారితో సంబంధం ఉన్న కథను వారికి చెప్పగలరు. మేము ఇక్కడ చూసినట్లు ఇది అసలు జ్యోతిషశాస్త్ర ప్రయోజనం.

కానీ ఎందుకు? పూర్వీకులకు దీని అర్థం ఏమిటి?

కుంభం నుండి నీరు చేపలకు ప్రవహించే విధంగా పురాతన కాలం నుండి కుంభం దక్షిణ చేప రాశితో ఎందుకు సంబంధం కలిగి ఉంది?

పురాతన రాశిచక్ర కథ

దేవుడు నక్షత్రరాశులను చేసినట్లు బైబిలు పురాతన పుస్తకాలు ప్రకటించడాన్ని మనము చూశాము. వారు అతని కథలో మానవజాతికి మార్గనిర్దేశం చేసే సంకేతాలుగా పనిచేశారు. ఆ విధంగా ఆదాము/మను మరియు అతని కుమారులు వారి వారసులకు దేవుని ప్రణాళిక గురించి బోధించారు. కన్య రాబోయే కన్య కుమారుడు – యేసు గురించి ముందే చెప్పాడు. స్టోరీ ఆఫ్ ది గ్రేట్ కాన్ఫ్లిక్ట్ ద్వారా మేము పనిచేశాము, ఇప్పుడు మేము రెండవ భాగంలో ఉన్నాము, ఆయన విజయం ప్రయోజనాలను వెల్లడించాము.

కుంభం రాశి అసలు అర్థం

కుంభం పూర్వీకులకు రెండు గొప్ప సత్యాలను చెప్పింది, అది నేటికీ మనకు జ్ఞానం మాట్లాడుతుంది.

• మనము దాహం వేసే ప్రజలు (దక్షణ చేప నీటిలో తాగడం ద్వారా చూడవచ్చు)

• మనిషి నుండి వచ్చిన నీరు చివరికి మన దాహాన్ని తీర్చగలదు

ఈ రెండు సత్యాలను పురాతన ప్రవక్తలు, ఋషులు భోదించారు

మేము దాహము కలిగి ఉన్నాము

ప్రాచిన ప్రవక్తలు మన దాహం గురించి రకరకాలుగా రాశారు. కీర్తనలు (ఫురాతన గీతాలు) దీనిని ఇలా వ్యక్తికరిస్తాయి.

 దుప్పి నీటివాగులకొరకు ఆశపడునట్లు దేవా, నీకొరకు నా ప్రాణము ఆశపడుచున్నది. 2నా ప్రాణము దేవునికొరకు తృష్ణగొనుచున్నది జీవముగల దేవునికొరకు తృష్ణగొనుచున్నది దేవుని సన్నిధికి నేనెప్పుడు వచ్చెదను? ఆయన సన్నిధిని నేనెప్పుడు కనబడెదను?

కీర్తన 42:1-2

 1.దేవా, నా దేవుడవు నీవే, వేకువనే నిన్ను వెదకుదును.

కీర్తన 63: 1

కానీ మనం ఈ దాహాన్ని ఇతర ‘నీటి’తో తీర్చడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు సమస్యలు తలెత్తుతాయి. యిర్మీయా మన పాపానికి మూలం ఇదే అని బోధించాడు.

 13.నా జనులు రెండు నేరములు చేసియున్నారు, జీవజలముల ఊటనైన నన్ను విడిచియున్నారు, తమకొరకు తొట్లను, అనగా బద్దలై నీళ్లు నిలువని తొట్లను తొలిపించుకొనియున్నారు.

యిర్మీయా 2:13

డబ్బు, సెక్స్, ఆనందం, పని, కుటుంబం, వివాహం, స్థితి: మనం అనుసరించే నీటి సిస్టెర్న్లు చాలా ఉన్నాయి. కానీ ఇవి చివరికి సంతృప్తి చెందవు మరియు మనం ఇంకా ఎక్కువ దాహం వేస్తాము. జ్ఞానానికి పేరుగాంచిన గొప్ప రాజు అయిన సొలొమోను మనము మాయ అని రాశాడు. కానీ మన దాహాన్ని తీర్చడానికి మనం ఏమి చేయగలం?

మన దాహాన్ని తీర్చడానికి శాశ్వత నీరు

ఈ పూర్వీకుల ప్రవక్తలు మన దాహం తీర్చగల సమయాన్ని కూడా ముందుగానే చూశారు. మోషే వరకు వారు ఈ రోజు కోసం ఎదురు చూశారు:

  7నీళ్లు అతని బొక్కెనలనుండి కారును అతని సంతతి బహు జలములయొద్ద నివసించును అతనిరాజు అగగుకంటె గొప్పవాడగును అతని రాజ్యము అధికమైనదగును.

సంఖ్యాకాండము 24: 7

యెషయా ప్రవక్త నుండి వచ్చిన సందేశాలతో ఇది జరిగింది

 1.ఆలకించుడి, రాజు నీతినిబట్టి రాజ్యపరిపాలన చేయును అధికారులు న్యాయమునుబట్టి యేలుదురు.   2.మనుష్యుడు గాలికి మరుగైనచోటువలెను గాలివానకు చాటైన చోటువలెను ఉండును ఎండినచోట

యెషయా 32:1-2

నీళ్లకాలువలవలెను అలసట పుట్టించు దేశమున గొప్పబండ నీడవలెను ఉండును.

    17.దీనదరిద్రులు నీళ్లు వెదకుచున్నారు, నీళ్లు దొరకకవారి నాలుక దప్పిచేత ఎండిపోవుచున్నది, యెహోవా అను నేను వారికి ఉత్తరమిచ్చెదను ఇశ్రాయేలు దేవుడనైన నేను వారిని విడనాడను.

యెషయా 41:17

కాబట్టి దాహం ఎలా తీర్చబడుతుంది? యెషయా కొనసాగించాడు

సువార్తలలో, యేసు తాను ఆ నీరు అని ప్రకటించాడు

యెషయా 44:3

37ఆ పండుగలో మహాదినమైన అంత్యదినమున యేసు నిలిచి–ఎవడైనను దప్పిగొనినయెడల నాయొద్దకు వచ్చి దప్పి తీర్చుకొనవలెను. 38నాయందు విశ్వాసముంచు వాడెవడో లేఖనము చెప్పినట్టు వాని కడుపులోనుండి జీవ జల నదులు పారునని బిగ్గరగా చెప్పెను. 39తనయందు విశ్వాసముంచువారు పొందబోవు ఆత్మనుగూర్చి ఆయన ఈ మాట చెప్పెను. యేసు ఇంకను మహిమపరచబడ లేదు గనుక ఆత్మ ఇంకను అనుగ్రహింపబడియుండలేదు.

యోహాను 7: 37-39

పెంతేకొస్తు రోజున ప్రజలలో నివసించడానికి వచ్చిన ఆయన ఆత్మ లేదా ప్రాణమును చల్లార్చే ‘నీరు’ అని ఆయన బోధించాడు. ఇది పాక్షిక నెరవేర్పు, ఇది చెప్పినట్లుగా దేవుని రాజ్యంలో ఖరారు చేయబడుతుంది:

మరియు స్ఫటికమువలె మెరయునట్టి జీవజలముల నది దేవునియొక్కయు గొఱ్ఱెపిల్లయొక్కయు సింహాసనమునొద్దనుండి

ప్రకటన 22: 1

దాహం గల దక్షిణ చేప

చేపల కంటే నీరు ఎవరికి అవసరం? కాబట్టి కుంభం తన నీటిని పిస్సిస్ ఆస్ట్రేలియాస్ – దక్షణ చేపకు పోయడం చిత్రీకరించబడింది. మనిషి సాధించిన విజయం, ఆశీర్వాదాలు – కన్య యొక్క విత్తనం – వారు ఉద్దేశించిన వారికి ఖచ్చితంగా అందుతుంది అనే సాధారణ సత్యాన్ని ఇది వివరిస్తుంది. కానీ దీన్ని స్వీకరించడానికి మనం:

  1దప్పిగొనినవారలారా, నీళ్లయొద్దకు రండి రూకలులేనివారలారా, మీరు వచ్చి కొని భోజనము చేయుడి.  రండి, రూకలు లేకపోయినను ఏమియు నియ్యకయే ద్రాక్షారసమును పాలను కొనుడి. 2ఆహారము కానిదానికొరకు మీ రేల రూకలిచ్చెదరు? సంతుష్టి కలుగజేయనిదానికొరకు మీ కష్టార్జితమును ఎందుకు వ్యయపరచెదరు? నా మాట జాగ్రత్తగా ఆలకించి మంచి పదార్థము భుజించుడి మీ ప్రాణము సారమైనదానియందు సుఖింపనియ్యుడి. 3చెవియొగ్గి నాయొద్దకు రండి మీరు వినినయెడల మీరు బ్రదుకుదురు నేను మీతో నిత్యనిబంధన చేసెదను.

యెషయా 55: 1-3

ఈ ఆశీర్వాదాలను స్వీకరించే ప్రజల యొక్క ఈ చిత్రం మీనం యొక్క చేపలలో మరింత వివరంగా ఇవ్వబడింది. ఆయన నీటి బహుమతి అందరికీ అందుబాటులో ఉంది – మీరు, నేను కూడా ఉన్నాము.

కుంభం జాతకం

జాతకం గ్రీకు ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చింది మరియు ప్రత్యేక గంటలను గుర్తించడం అని అర్థం. ప్రవచనాత్మక రచనలు ఈ పద్ధతిలో యేసు ద్వారా కుంభం ‘హోరో’ ను సూచిస్తాయి.

13అందుకు యేసు –ఈ నీళ్లు త్రాగు ప్రతివాడును మరల దప్పిగొనును; 14నేనిచ్చు నీళ్లు త్రాగు వాడెప్పుడును దప్పిగొనడు; నేను వానికిచ్చు నీళ్లు నిత్యజీవమునకై వానిలో ఊరెడి నీటి బుగ్గగా ఉండునని ఆమెతో చెప్పెను.21అమ్మా, ఒక కాలమువచ్చుచున్నది, ఆ కాలమందు ఈ పర్వతము మీదనైనను యెరూషలేములోనైనను మీరు తండ్రిని ఆరాధింపరు. నా మాట నమ్ముము; 22మీరు మీకు తెలియనిదానిని ఆరాధించువారు, మేము మాకు తెలిసినదానిని ఆరాధించువారము; రక్షణ యూదులలోనుండియే కలుగుచున్నది. 23అయితే యథార్థముగా ఆరా ధించువారు ఆత్మతోను సత్యముతోను తండ్రిని ఆరాధించు కాలమువచ్చుచున్నది; అది ఇప్పుడును వచ్చేయున్నది; తన్ను ఆరాధించువారు అట్టివారే కావలెనని తండ్రి కోరుచున్నాడు;

యోహాను 4:13-14, 21-23

కాబట్టి మేము ఇప్పుడు కుంభం యొక్క ‘గంట’ లో ఉన్నాము. మకరం మాదిరిగా ఈ గంట తక్కువ నిర్దిష్ట గంట కాదు. బదులుగా ఇది సుదీర్ఘమైన మరియు విస్తృత బహిరంగ ‘గంట’, ఆ సంభాషణ సమయం నుండి ఈ రోజు వరకు కొనసాగుతూనే ఉంది. కుంభం యొక్క ఈ గంటలో, యేసు మనలో నిత్యజీవానికి తగిన నీటిని అందిస్తాడు.

మీ కుంభం పఠనం

మీరు ఈ రోజు కుంభం జాతకం పఠనాన్ని ఈ క్రింది విధంగా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

కుంభం ‘మిమ్మల్ని మీరు తెలుసుకోండి’ అని చెప్పారు. మీరు దాహం వెనుక ఉండటం, మీ లోపల ఏమి ఉంది? మీ చుట్టూ ఉన్నవారు చూసే లక్షణంగా ఈ దాహం ఎలా కనిపిస్తుంది? డబ్బు, సుదీర్ఘ జీవితం, సెక్స్, వివాహం, శృంగార సంబంధాలు లేదా మంచి ఆహారం మరియు పానీయం కావచ్చు ‘ఇంకా ఎక్కువ’ కోసం అస్పష్టమైన దాహం గురించి మీకు తెలుసు. ఆ దాహం మీకు ఇప్పటికే సన్నిహితంగా ఉన్న వారితో మీకు విరుద్ధంగా ఉంటుంది, సహోద్యోగులు, కుటుంబ సభ్యులు లేదా ప్రేమికులు అయినా మీ లోతైన సంబంధాలలో ఏదైనా నిరాశ కలిగిస్తుంది. మీ దాహం మీ వద్ద ఉన్నదాన్ని కోల్పోకుండా జాగ్రత్త వహించండి.

 ‘జీవన జలం’ అంటే ఏమిటి అని మీరే ప్రశ్నించుకోవడానికి ఇప్పుడు మంచి సమయం. దాని లక్షణాలు ఏమిటి? కుంభం అవకాశంను వివరించడానికి ‘శాశ్వతమైన జీవితం’, ‘వసంతం’, ‘ఆత్మ’ మరియు ‘సత్యం’ వంటి పదాలు ఉపయోగించబడ్డాయి. అవి ‘సమృద్ధి’, ‘సంతృప్తి’, ‘తాజాదనం కలిగించు’ వంటి లక్షణాలను గుర్తుకు తెస్తాయి. ఇది మీ సంబంధాల చుట్టూ తిరగవచ్చు, తద్వారా మీరు కేవలం ‘తీసుకునేవారు’ కాకుండా ‘ఇచ్చేవారు’. కానీ ఇదంతా మొదలవుతుంది మీ దాహం తెలుసుకోవడం మరియు మిమ్మల్ని నడిపించే దాని గురించి నిజాయితీగా ఉండటం. ఉదాహరణకు, ఈ సంభాషణలో మహిళ  అనుసరించండి, ఆమె అవకాశంను ఎలా తీసుకుందో మీరు తెలుసుకోగలరా అని చూడండి. మీరు మీ హృదయాన్ని పరిశీలించినప్పుడు జీవించడానికి విలువైన జీవితం వస్తుంది.

రాశిచక్ర కథ ద్వారా, కుంభం లోతుగా

కుంభం నక్షత్రాలలో ఉంచబడింది, తద్వారా ఈ జీవితంలో మనం ఇంకేదైనా దాహం చేస్తామని మరియు కన్య విత్తనం మనలోని ఆ దాహాన్ని తీర్చడానికి వచ్చిందని అందరూ గుర్తుంచుకుంటారు.

మీనం పురాతన రాశిచక్ర కథను కొనసాగిస్తుంది. ప్రాచీన జ్యోతిషా జ్యోతిషశాస్త్రం యొక్క ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి.

 కుంభం వ్రాతపూర్వక సందేశాన్ని లోతుగా అర్థం చేసుకోవడానికి చూడండి:

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *