Skip to content

స్వర్గం : చాలామంది ఆహ్వానించబడ్డారు కానీ…

  • by

యేసు, యేసు సత్సంగ్, స్వర్గ పౌరులు ఒకరినొకరు ఎలా చూసుకోవాలో చూపించారు. అతను అనారోగ్యం మరియు దుష్టశక్తుల ప్రజలను స్వస్థపరిచాడు, అతను ‘స్వర్గం రాజ్యం’ అని పిలిచే దాని గురించి ముందే చెప్పాడు. అతను తన రాజ్యం యొక్క స్వభావాన్ని చూపించడానికి ప్రకృతితో మాట్లాడటం ద్వారా ఆజ్ఞాపించాడు.

ఈ రాజ్యాన్ని గుర్తించడానికి మేము వివిధ పదాలను ఉపయోగిస్తాము. బహుశా సర్వసాధారణం స్వర్గం లేదా పరలోకం. ఇతర పదాలు వైకుంఠ, దేవలోక, బ్రహ్మలోక, సత్యలోక, కైలాస, బ్రహ్మపురం, సత్య బెగేచా, వైకుంఠ లోకా, విష్ణులోక, పరమం పాదం, నిత్య విభూతి, తిరుప్పరమపాధం లేదా వైకుంఠ సాగరం. వేర్వేరు సంప్రదాయాలు వేర్వేరు పదాలను ఉపయోగిస్తాయి, వివిధ దేవతలతో సంబంధాలను నొక్కి చెప్పుతాయి, కానీ ఈ తేడాలు ప్రాథమికమైనవి కావు. ప్రాథమికమైనది ఏమిటంటే, స్వర్గం ఒక ఆనందకరమైన మరియు ప్రశాంతమైన ప్రదేశం, ఇక్కడి జీవితానికి సాధారణమైన బాధలు, అజ్ఞానం నుండి విముక్తి, మరియు దేవునితో సంబంధం గ్రహించబడినది. బైబిలు ఈ విధంగా స్వర్గం యొక్క ప్రాథమికాలను సంగ్రహిస్తుంది:

4 ఆయన వారి కన్నుల ప్రతి బాష్పబిందువును తుడిచివేయును, మరణము ఇక ఉండదు, దుఃఖమైనను ఏడ్పైనను వేదనయైనను ఇక ఉండదు, మొదటి సంగతులు గతించి పోయెనని సింహాసనములోనుండి వచ్చిన గొప్ప స్వరము చెప్పుట వింటిని.

ప్రకటన21:4

యేసు కూడా స్వర్గం కోసం వేర్వేరు పదాలను ఉపయోగించాడు. ఆయన తరచూ స్వర్గాన్ని ‘రాజ్యం’, (‘లోకా’ కన్నా ‘రాజా’ కి దగ్గరగా) తో ముందే ఉంచాడు. ఆయన స్వర్గం రాజ్యానికి పర్యాయపదంగా ‘స్వర్గం’, ‘దేవుని రాజ్యం’ కూడా ఉపయోగించాడు. కానీ మరీ ముఖ్యంగా, స్వర్గం గురించి మన అవగాహనను మెరుగుపరచడానికి అతను సాధారణమైన, ప్రతిరోజూ కథలను కూడా ఉపయోగించాడు. స్వర్గాన్ని వివరించడానికి అతను ఉపయోగించిన ఒక ప్రత్యేకమైన ఉదాహరణ గొప్ప విందు లేదా పార్టీ. తన కథలో అతను ‘అతిథి దేవుడు’ అనే ప్రసిద్ధ పదబంధాన్ని సవరించాడు. (అతితి దేవో భవ) ‘మేము దేవుని అతిథి’

స్వర్గం యొక్క గొప్ప విందు కథ

స్వర్గంలోకి ప్రవేశించడానికి ఆహ్వానం ఎంత విస్తృతంగా, ఎంత దూరం ఉందో వివరించడానికి యేసు గొప్ప విందు (విందు) గురించి బోధించాడు. కానీ మనం ఊహించినట్లు కథ సాగదు. సువార్త వివరిస్తుంది:

15 ఆయనతో కూడ భోజనపంక్తిని కూర్చుండినవారిలో ఒకడు ఈ మాటలు వినిదేవుని రాజ్యములో భోజనము చేయువాడు ధన్యుడని ఆయనతో చెప్పగా
16 ఆయన అతనితో నిట్లనెనుఒక మనుష్యుడు గొప్ప విందు చేయించి అనేకులను పిలిచెను.
17 విందుకాలమందు అతడు ఇప్పుడు సిద్ధమైయున్నది, రండని పిలువబడినవారితో చెప్పుటకు తన దాసుని పంపెను.
18 అయితే వారందరు ఏకమనస్సుతో నెపములు చెప్ప సాగిరి. మొదటివాడునేనొక పొలము కొనియున్నాను, అవశ్యముగా వెళ్లి దాని చూడవలెను, నన్ను క్షమింపవలెనని నిన్ను వేడు కొనుచున్నాన
19 మరియెకడునేను అయిదు జతల యెడ్లను కొనియున్నాను, వాటిని పరీక్షింప వెళ్లుచున్నాను, నన్ను క్షమింపవలెనని వేడుకొనుచున్నాననెను.
20 మరి యొకడునేనొక స్త్రీని వివాహము చేసికొన్నాను; అందుచేత నేను రాలేననెను.
21 అప్పుడా దాసుడు తిరిగి వచ్చి యీ మాటలు తన యజమానునికి తెలియజేయగా, ఆ యింటి యజ మానుడు కోపపడినీవు త్వరగాపట్టణపు వీధులలోనికిని సందులలోనికిని వెళ్లి, బీదలను అంగహీను ల
22 అంతట దాసుడు ప్రభువా,నీ వాజ్ఞాపించినట్టు చేసితినిగాని యింకను చోటున్నదని చెప్పెను.
23 అందుకు యజమానుడు–నా యిల్లు నిండు నట్లు నీవు రాజమార్గములలోనికిని కంచెలలోనికిని వెళ్లి లోపలికి వచ్చుటకు అక్కడివారిని బలవంతము చేయుము;
24 ఏలయనగా పిలువబడిన ఆ మనుష్యులలో ఒకడును నా విందు రుచిచూడడని మీతో చెప్పుచున్నాననెను.

లూకా14:15-24

ఈ కథలో మనము అంగీకరించిన అవగాహన తలక్రిందులుగా – చాలా సార్లు. మొదట, దేవుడు ప్రజలను స్వర్గంలోకి ఆహ్వానించలేదని మనం అనుకోవచ్చు (విందు) ఎందుకంటే ఆయన విలువైన వ్యక్తులను మాత్రమే ఆహ్వానిస్తాడు, కాని అది తప్పు. విందుకు ఆహ్వానం చాలా మందికి, చాలా చాలా మందికి వెళుతుంది. విందు నిండి ఉండాలని యజమాని (దేవుడు) కోరుకుంటాడు.

కానీ ఉహించని మలుపు ఉంది. ఆహ్వానించబడిన అతిథులలో చాలా కొద్దిమంది మాత్రమే రావాలనుకుంటున్నారు. బదులుగా వారు సాకులు చెబుతారు కాబట్టి వారు అవసరం లేదు! మరియు సాకులు ఎంత అసమంజసమైనవి అని ఆలోచించండి. ఎద్దులను కొనడానికి ముందు వాటిని ప్రయత్నించకుండా ఎవరు కొంటారు? ఒక పొలం మొదట చూడకుండా ఎవరు కొనుగోలు చేస్తారు? లేదు, ఈ సాకులు ఆహ్వానించబడిన అతిథుల హృదయాలలో నిజమైన ఉద్దేశాలను వెల్లడించాయి – వారు స్వర్గం పట్ల ఆసక్తి చూపలేదు, బదులుగా ఇతర ఆసక్తులు కలిగి ఉన్నారు.

విందుకు చాలా తక్కువ మంది రావడం వల్ల యజమాని విసుగు చెందుతాడని మనం అనుకున్న మరొక మలుపు ఉంది. ఇప్పుడు ‘అరహతలేని’ ప్రజలు, మన స్వంత వేడుకలకు మనం ఆహ్వానించని వారు, “వీధుల్లో, ప్రాంతాల్లో” మరియు దూరపు “రోడ్లు, దేశపు దారులు” లో నివసించేవారు, “పేదలు, వికలాంగులు, గుడ్డివారు మరియు కుంటివారు” – వారు మేము తరచుగా దూరంగా ఉంటాము – వారికి విందుకు ఆహ్వానాలు లభిస్తాయి. ఈ విందుకు ఆహ్వానాలు మరింత ముందుకు వెళతాయి మరియు మీ కంటే ఎక్కువ మందిని ఆహ్వానం చేరుతాయి అని నేను ఉహించగలను. యజమాని తన విందులో ప్రజలను కోరుకుంటాడు, మన స్వంత ఇంటికి ఆహ్వానించని వారిని ఆహ్వానిస్తాడు.

మరియు ఈ ప్రజలు వస్తారు! వారి ప్రేమను మరల్చటానికి వారికి పొలాలు లేదా ఎద్దులు వంటి ఇతర పోటీ ఆసక్తులు లేవు కాబట్టి వారు విందుకు వస్తారు. స్వర్గం నిండింది యజమాని యొక్క సంకల్పం నెరవేరుతుంది!

యేసు ఈ కథను మనల్ని ఒక ప్రశ్న అడగడానికి ఇలా అన్నాడు: “నాకు ఒకటి దొరికితే నేను స్వర్గానికి ఆహ్వానాన్ని అంగీకరిస్తారా?” లేదా పోటీ ఆసక్తి లేదా ప్రేమ మీకు సాకు చెప్పి ఆహ్వానాన్ని తిరస్కరించడానికి కారణమవుతుందా? నిజం ఏమిటంటే, మీరు ఈ స్వర్గ విందుకు ఆహ్వానించబడ్డారు, కాని వాస్తవమేమిటంటే, మనలో చాలామంది ఆహ్వానాన్ని ఒక కారణం లేదా మరొక కారణంతో తిరస్కరిస్తారు. మేము ఎప్పుడూ ‘వద్దు’ అని నేరుగా చెప్పలేము కాబట్టి మా తిరస్కరణను దాచడానికి మేము సాకులు చెబుతాము. మన తిరస్కరణ యొక్క మూలాల వద్ద ఉన్న ఇతర ‘ప్రేమలు’ మనకు లోతుగా ఉన్నాయి. ఈ కథలో తిరస్కరణ యొక్క మూలం ఇతర విషయాల ప్రేమ. మొదట ఆహ్వానించబడిన వారు ఈ ప్రపంచంలోని తాత్కాలిక విషయాలను (‘క్షేత్రం’, ‘ఎద్దులు’ మరియు ‘వివాహం’ ద్వారా ప్రాతినిధ్యం వహిస్తారు) స్వర్గం మరియు భగవంతుని కంటే ఎక్కువగా ఇష్టపడ్డారు.

అన్యాయమైన కథ .ఆచార్య

మనలో కొందరు ఈ ప్రపంచంలో స్వర్గం కంటే ఎక్కువగా ఇష్టపడతారు మరియు మేము ఈ ఆహ్వానాన్ని తిరస్కరించాము. మనలో ఇతరులు మన స్వంత నీతి యోగ్యతను ప్రేమిస్తారు లేదా విశ్వసిస్తారు. యేసు గౌరవనీయ నాయకుడిని ఉదాహరణగా ఉపయోగించి మరొక కథలో దీని గురించి బోధించాడు:

9 తామే నీతిమంతులని తమ్ము నమ్ముకొనియితరులను తృణీ కరించు కొందరితో ఆయన ఈ ఉపమానము చెప్పెను.
10 ప్రార్థనచేయుటకై యిద్దరు మనుష్యులు దేవాలయము నకు వెళ్లిరి. వారిలో ఒకడు పరిసయ్యుడు, ఒకడు సుంకరి.
11 పరిసయ్యుడు నిలువబడిదేవా, నేను చోరులును అన్యా యస్థులును వ్యభిచారులునైన యితర మనుష్యులవలెనైనను, ఈ సుంకరివలెనైనను ఉండనందుకు నీకు కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాను.
12 వారమునకు రెండు మారులు ఉప వాసము చేయుచు నా సంపాదన అంతటిలో పదియవ వంతు చెల్లించుచున్నానని తనలోతాను ప్రార్థించు చుండెను.
13 అయితే సుంకరి దూరముగా నిలుచుండి, ఆకాశమువైపు కన్ను లెత్తుటకైనను ధైర్యముచాలక రొమ్ము కొట్టుకొనుచుదేవా, పాపినైన నన్ను కరుణించుమని పలికెను.
14 అతనికంటె ఇతడు నీతిమంతుడుగా తీర్చబడి తన యింటికి వెళ్లెనని మీతో చెప్పుచున్నాను. తన్ను తాను హెచ్చించుకొనువాడు తగ్గింపబడుననియు తన్ను తాను తగ్గించుకొనువాడు హెచ్చిం

పబడలూకా18: 9-14

ఇక్కడ ఒక పరిసయ్యుడు (ఆచార్య వంటి మత నాయకుడు) తన మతపరమైన ప్రయత్నం, యోగ్యతలో పరిపూర్ణంగా ఉన్నట్లు అనిపించింది. అతని ఉపవాసం, పూజలు పరిపూర్ణమైనవి, అవసరమైన దానికంటే ఎక్కువ. కానీ ఈ ఆచార్య తన సొంత యోగ్యతపై విశ్వాసం ఉంచాడు. దేవుని వాగ్దానంపై వినయపూర్వకమైన నమ్మకంతో ధర్మం పొందినప్పుడు శ్రీ అబ్రహం ఇంతకాలం ముందు చూపించినది ఇది కాదు. వాస్తవానికి పన్ను వసూలు చేసేవాడు (ఆ సంస్కృతిలో అనైతిక వృత్తి) వినయంగా వినమని కోరాడు, మరియు అతనికి దయ లభించిందని నమ్ముతూ అతను ఇంటికి వెళ్ళాడు ‘సమర్థించుకున్నాడు’ – దేవునితోనే – అయితే, పరిసయ్యుడు (ఆచార్య) తగినంత సంపాదించాడని యోగ్యత అతని పాపాలను ఇప్పటికీ అతనికి వ్యతిరేకంగా లెక్కించింది.

కాబట్టి మనం నిజంగా పరలోకరాజ్యాన్ని కోరుకుంటున్నామా లేదా ఇతర ప్రయోజనాల మధ్య ఆసక్తి మాత్రమేనా అని యేసు మిమ్మల్ని, నన్ను అడుగుతాడు. మన యోగ్యత లేదా దేవుని దయ, ప్రేమ – మనం దేనిని నమ్ముతున్నామో కూడా ఆయన అడుగుతాడు.

ఈ ప్రశ్నలను నిజాయితీగా మనల్ని మనం అడగడం చాలా ముఖ్యం ఎందుకంటే లేకపోతే ఆయన తదుపరి బోధన మనకు అర్థం కాలేదు – మనకు ఆత్మ శుబ్రం అవసరం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *