Skip to content

పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ తుల రాశి

  • by

తుల అని కూడా పిలువబడే తుల రెండవ రాశిచక్ర రాశి మరియు దీని అర్థం ‘బరువు కొలతలు. సంబంధాలు, ఆరోగ్యం మరియు సంపదలో విజయాల వైపు నిర్ణయాలు తీసుకోవడానికి మార్గదర్శకంగా మీ కుండ్లీని నిర్మించడానికి వేద జ్యోతిషశాస్త్రం ఈ రోజు తుల రాశిచక్ర రాసిని ఉపయోగిస్తుంది.

కానీ దాని అసలు ఉపయోగం ఉందా?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానమివ్వడం వల్ల మీ జ్యోతిషాను ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది – మిమ్మల్ని వేరే ప్రయాణానికి బయలుదేరండి, అప్పుడు మీ కుండ్లీని తనిఖీ చేసేటప్పుడు మీరు ఉద్దేశించినది…

తుల రాశి

Stars of Libra
తుల నక్షత్రం ఫోటో. మీరు సమాన ప్రమాణాలను చూడగలరా?

తుల అనేది నక్షత్రాల కూటమి, ఇది ప్రమాణాలు లేదా సమతుల్యతను ఏర్పరుస్తుంది. తుల నక్షత్రాల చిత్రం ఇక్కడ ఉంది. ఈ నక్షత్రాల ఫోటోలో మీరు ‘బరువు కొలతలు’ చూడగలరా?

Libra with connecting lines
పంక్తుల ద్వారా అనుసంధానించబడిన నక్షత్రాలతో తుల.

మేము ‘తుల’ నక్షత్రాలను పంక్తులతో అనుసంధానించినప్పుడు కూడా, ‘ప్రమాణాలు’ మాత్రమే సాధ్యమయ్యే వ్యాఖ్యానం కాదు. బరువు కొలతల యొక్క ఈ సంకేతం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది.

2000 సంవత్సరాలకు పైగా పురాతనమైన ఈజిప్టులోని డెండెరా ఆలయంలోని రాశిచక్రం చిత్రం ఇక్కడ ఉంది, తుల ప్రమాణాలు ఎరుపు రంగులో ఉన్నాయి.

తులతో డెండెరా రాశిచక్రం ప్రదక్షిణ చేసింది

ఇక్కడ దిగువ ఉన్న నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ రాశిచక్ర పోస్టర్ దక్షిణ అర్ధగోళంలో చూసినట్లు తులని చూపిస్తుంది. త్రిభుజం అస్సలు స్కేల్ లాగా కనిపించడం లేదు.

రాశిచక్ర నక్షత్రరాశుల జాతీయ భౌగోళిక పోస్టర్. తుల ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణ చేయబడింది

తుల నక్షత్రాలను చూడటం ద్వారా కాకుండా, కొలతల బరువు అనే ఆలోచన మొదట వచ్చింది. అప్పుడు మొదటి జ్యోతిష్కులు ఈ ఆలోచనను నక్షత్రాలపైకి ఎక్కించి, తుల చిత్రాన్ని జ్ఞాపకశక్తి సహాయం కోసం పునరావృతమయ్యే చిహ్నంగా రూపొందించారు. పూర్వీకులు తమ పిల్లలకు తుల రాశిని ఎత్తి చూపవచ్చు మరియు బరువు ప్రమాణాలతో సంబంధం ఉన్న కథను వారికి చెప్పవచ్చు. మేము ఇక్కడ చూసినట్లు ఇది అసలు జ్యోతిషశాస్త్ర ప్రయోజనం. అయితే మొదట ప్రమాణాల బరువును ఎవరు కలిగి ఉన్నారు?

రాశిచక్ర రాశి రచయిత

ఇప్పటివరకు వ్రాసిన పురాతన పుస్తకాల్లో ఒకటి యోబు అని మేము చూశాము మరియు రాశిచక్ర గుర్తులు దేవుని చేత చేయబడినవని ఆయన ధృవీకరించారు:

     9ఆయన స్వాతి మృగశీర్షము కృత్తిక అనువాటిని దక్షిణనక్షత్రరాసులను చేసినవాడు.

యోబు 9:9

మొదటి శతాబ్దపు చరిత్రకారుడు జోసెఫస్, మొదటి మను యొక్క ప్రత్యక్ష పిల్లలు, బైబిల్ ఆడమ్ అని పిలుస్తారు, రాశిచక్రం సృష్టించి, కథను రూపొందించారు. వారు మొదట బరువు ప్రమాణాల ఆలోచనను తీసుకున్నారు, ఆ ఆలోచనను నక్షత్రాల ప్రస్తుత చిత్ర నమూనాలలో ఉంచారు. కన్య కథను ఎలా తెరిచిందో మేము చూశాము మరియు ఇప్పుడు అది తుల (తులా) తో కొనసాగుతుంది

ప్రాచీన రాశిచక్రంలో తుల కుండలి

తుల ఈ కథ, రెండవ అధ్యాయం మరియు రాత్రి ఆకాశంలో మరొక గుర్తును మన కొరకు రంగు వేసి ఉంది. అందులో మనం న్యాయం చిహ్నాన్ని చూస్తాము. తుల రాశి ఈ ఖగోళ ప్రమాణాలు మనకు ధర్మం, న్యాయం, క్రమం, ప్రభుత్వం మరియు దేవుని రాజ్య పాలన యొక్క సంస్థలను వివరిస్తాయి. తుల శాశ్వతమైన న్యాయం, మన పాపపు కర్మ మరియు విముక్తి ధరలతో ముఖాముఖిని తెస్తుంది.

దురదృష్టవశాత్తు, తీర్పు మాకు అనుకూలంగా లేదు. ఖగోళ సమతుల్యత యొక్క పై చేయి ప్రకాశవంతమైన నక్షత్రాన్ని కలిగి ఉంది – మన మంచి పనుల సమతుల్యత తేలికైనది మరియు సరిపోదని చూపిస్తుంది. కీర్తనలు అదే తీర్పును ఉచ్చరించాయి.

 9అల్పులైనవారు వట్టి ఊపిరియై యున్నారు. ఘనులైనవారు మాయస్వరూపులు త్రాసులో వారందరు తేలిపోవుదురు వట్టి ఊపిరికన్న అలకనగా ఉన్నారు.

కీర్తన 62:9

కాబట్టి తుల రాశి జ్యోతిషశాస్త్ర సంకేతం మన పనుల సమతుల్యత సరిపోదని గుర్తు చేస్తుంది. దేవుని రాజ్యం యొక్క న్యాయంలో, మనందరికీ మంచి పనుల సమతుల్యత ఉన్నట్లు తెలుస్తుంది, అది ఉపిరి మాత్రమే బరువు ఉంటుంది – లోపం, సరిపోదు.

కానీ అది నిరాశాజనకంగా లేదు. చెల్లింపులు మరియు బాధ్యతల విషయాలలో మాదిరిగా, మన యోగ్యత లేకపోవడాన్ని కకప్పే చేసే ధర ఉంది. కానీ చెల్లించడం అంత తేలికైన ధర కాదు. కీర్తనలు ప్రకటించినట్లు:

     8వాడు కుళ్లు చూడక నిత్యము బ్రతుకునట్లు వాని నిమిత్తము దేవుని సన్నిధిని ప్రాయశ్చిత్తము చేయగలవాడు ఎవడును లేడు

కీర్తన 49: 8

మా బాధ్యతలను చెల్లించగల ఈ విమోచకుడిని మనం ఎలా తెలుసుకోవాలో తుల కుండలి చూపిస్తుంది.

ప్రాచీన తుల జాతకం

జాతకం గ్రీకు ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చినందున మరియు ప్రవచనాత్మక రచనలు మనకు ముఖ్యమైన గంటలను సూచిస్తాయి కాబట్టి, తుల ‘గంట’ ను మనం గమనించవచ్చు. తుల రాశి సమయం పఠనం:

అయితే కాలము పరిపూర్ణమైనప్పుడు దేవుడు తన కుమారుని పంపెను; ఆయన స్త్రీయందు పుట్టి, మనము దత్తపుత్రులము కావలెనని ధర్మశాస్త్రమునకు లోబడియున్నవారిని విమోచించుటకై ధర్మశాస్త్రమునకు లోబడినవాడాయెను

గలతీయులకు 4: 4-5

ఆయన స్త్రీయందు పుట్టి, మనము దత్తపుత్రులము కావలెనని ధర్మశాస్త్రమునకు లోబడియున్నవారిని విమోచించుటకై ధర్మశాస్త్రమునకు లోబడినవాడాయెను.

‘నిర్ణీత సమయం పూర్తిగా వచ్చింది’ అని చెప్పడంలో సువార్త మనకు ప్రత్యేకమైన ‘హోరో’ ని సూచిస్తుంది. ఈ గంట మన పుట్టిన గంట ఆధారంగా కాదు, సమయం ప్రారంభంలో సెట్ చేసిన గంటపై ఆధారపడి ఉంటుంది. యేసు ‘స్త్రీ నుండి జన్మించాడు’ అని చెప్పడంలో ఇది కన్య మరియు ఆమె విత్తనం యొక్క కుండలిని సూచిస్తుంది.

ఆయన ఎలా వచ్చాడు?

ఆయన ‘ధర్మశాస్త్రం కింద’ వచ్చాడు. అందువల్ల ఆయన తుల రాశి బరువు ప్రమాణాల క్రిందకు వచ్చాడు.

ఆయన ఎందుకు వచ్చాడు?

తుల ప్రమాణాల ‘చట్టం ప్రకారం’ ఉన్న ‘విమోచన’ కోసం ఆయన వచ్చారు. తద్వారా మన పనుల స్థాయిని చాలా తేలికగా కనుగొనేవారిని ఆయన విమోచించగలడు. ‘దత్తత పుత్రుడు’ అనే వాగ్దానంతో ఇది అనుసరించబడుతుంది.

మీ తుల పఠనం

మీరు, నేను ఈ రోజు తుల జాతకం పఠనాన్ని ఈ క్రింది వాటితో దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

మీ సంపదను సులభంగా దురాశగా మార్చవచ్చని, మీ సంబంధాల ముసుగు త్వరగా ఇతరులను పునర్వినియోగపరచలేనిదిగా భావించగలదని మరియు మీరు ఆనందాన్ని కోరుకునేటప్పుడు ప్రజలను తొక్కే అవకాశం ఉందని తుల గుర్తుచేస్తుంది. అలాంటి లక్షణాలు ధర్మ ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా ఉండవని తుల చెబుతుంది. మీరు జీవితంలో ఏమి చేస్తున్నారో ఇప్పుడు దాని సరుకు తీసుకోండి. జాగ్రత్తగా ఉండండి, ఎందుకంటే ప్రతి దాచిన వస్తువుతో సహా దేవుడు ప్రతి దస్తావేజును తీర్పులోకి తీసుకువస్తాడని తుల హెచ్చరిస్తుంది.

ఆ రోజున మీ పనుల బ్యాలెన్స్ చాలా తేలికగా ఉంటే మీకు విమోచకుడు అవసరం. మీ అన్ని ఎంపికలను ఇప్పుడే అన్వేషించండి కాని కన్యకా విత్తనం వచ్చిందని గుర్తుంచుకోండి, తద్వారా ఆయన మిమ్మల్ని విమోచించగలడు. మీ జీవితంలో సరైన మరియు తప్పును గ్రహించడానికి దేవుడు ఇచ్చిన లక్షణాన్ని ఉపయోగించండి. తుల జాతకం పఠనంలో ‘దత్తత’ అంటే ఏమిటో ఈ సమయంలో స్పష్టంగా తెలియకపోవచ్చు కాని మీరు ప్రతిరోజూ అడగడం కొనసాగిస్తే, కొట్టండి మరియు వెతకండి అతను మీకు మార్గనిర్దేశం చేస్తాడు. ఇది మీ వారమంతా ఏ రోజునైనా చేయవచ్చు.

తుల & వృశ్చికం

మానవ చరిత్ర ప్రారంభం నుండి తుల చిత్రం మార్చబడింది. తుల నక్షత్రాలకు ఇచ్చిన ప్రారంభ జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రాలు మరియు పేర్లలో వృశ్చికం పంజాలు తులని గ్రహించడానికి చేరుకున్నట్లు మనం చూస్తాము. ఉదాహరణకు, ప్రకాశవంతమైన నక్షత్రం జుబెనెస్చమాలి, అరబిక్ పదబంధం అల్-జుబాన్ అల్-అమాలియ నుండి వచ్చింది, దీని అర్థం “ఉత్తర పంజా”. తుల లోని రెండవ ప్రకాశవంతమైన నక్షత్రం, జుబెనెల్జెనుబి, అరబిక్ పదబంధం అల్-జుబన్ అల్-జనాబియీ నుండి ఉద్భవించింది, దీని అర్థం “దక్షిణ పంజా”. వృశ్చికం యొక్క రెండు పంజాలు తుల వద్ద పట్టుకుంటున్నాయి. ఇద్దరు ప్రత్యర్థుల మధ్య జరుగుతున్న గొప్ప పోరాటాన్ని ఇది వెల్లడిస్తుంది.

రాశిచక్ర కథ ద్వారా మరియు తుల లోతుగా

ఈ పోరాటం వృశ్చికంలో మనం ఎలా చూస్తాము. ప్రాచీన జ్యోతిషా జ్యోతిషశాస్త్రం యొక్క ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి. కన్యతో కథను ప్రారంభించండి.

కానీ తుల యొక్క వ్రాతపూర్వక కథలోకి లోతుగా వెళ్ళడానికి:

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *