3 వ రోజు: యేసు కోపంతో శాపం పలికాడు ఎండిపోయింది

  • by

దుర్వాసుడు శకుంతల శపించాడు

మేము పురాణాల అంతటా శాపాలు (షాప్) గురించి చదివాము మరియు వింటాము. పురాతన నాటక రచయిత కాళిదాసుడు (సుమారు 400 క్రీ.శ.) నాటకం అభిజ్ఞానసకుంతలం (శకుంతల యొక్క గుర్తింపు) నుండి ఇప్పటికీ బాగా ప్రసిద్ది చెందింది, ఇది ఇప్పటికీ క్రమం తప్పకుండా ప్రదర్శించబడుతుంది. అందులో, దుష్యంత రాజు అడవిలో శకుంతల అనే అందమైన మహిళను కలుసుకుని ప్రేమలో పడతాడు. దుష్యంత త్వరగా ఆమెను వివాహం చేసుకుంటాడు, కాని త్వరలోనే వ్యాపారం కోసం రాజధానికి తిరిగి రావాలి మరియు అతను బయలుదేరాడు, ఆమెను తన గుర్తు ఉన్నఉంగరం తో వదిలివేస్తాడు. లోతుగా ప్రేమలో ఉన్న శకుంతల తన కొత్త భర్త గురించి పగటి కలలు కంటుంది.

ఆమె పగటి కలలు కన్నప్పుడు,  ఒక శక్తివంతమైన ఋషి దుర్వాసా, కోపంగా మారి, అతన్ని సరిగ్గా గమనించి పలకరించలేదు. అందువల్ల ఆమె పగటి కలలు కంటున్న వారిచే గుర్తించబడకుండా ఉండటానికి అతను ఆమెను శపించాడు. అతను ఆ వ్యక్తి ఇచ్చిన బహుమతిని ఆమె తిరిగి ఇస్తే వారు ఆమెను గుర్తుంచుకుంటారు. కాబట్టి శకుంతల రఉంగరంతో రాజధానికి వెళ్ళాడు, దానితో దుష్యంత రాజు తనను గుర్తుంచుకుంటాడని ఆశతో. కానీ ఆమె ప్రయాణంలో ఉంగరాన్ని కోల్పోయింది కాబట్టి ఆమె వచ్చినప్పుడు రాజు ఆమెను గుర్తించలేదు.

భ్రిగు  విష్ణువుని శపించటం

మత్స్య పురాణం శాశ్వత దేవ-అసుర యుద్ధాల గురించి చెబుతుంది, దేవతలు ఎల్లప్పుడూ గెలుస్తారు. అవమానంగా, అసురుల గురువు, శుక ఆచార్య, మృతాసంజీవని స్తోత్రం కోసం, లేదా అసురులను అజేయంగా మార్చడానికి మంత్రం కోసం శివుడిని సంప్రదించాడు, అందుచేత అతని అసురులు తన తండ్రి (భ్రిగు) ఆశ్రమంలో ఆశ్రయం పొందారు. కానీ శుక ఆచార్య పోవడంతో, దేవతలు మళ్ళీ అసురులపై దాడి చేశారు. ఏదేమైనా, అసురులు భీరిగు భార్య సహాయాన్ని పొందారు, వారు ఇంద్రుడు స్థిరంగా ఉన్నారు. ఆమెను వదిలించుకోవాలని ఇంద్రుడు విష్ణువును విజ్ఞప్తి చేశాడు. విష్ణువు తన సుదర్శన చక్రంతో ఆమె తలను విడదీయడం ద్వారా బాధ్యత వహిస్తాడు. తన భార్యకు ఏమి జరిగిందో సేజ్ భ్రిగు చూసినప్పుడు, ప్రాపంచిక జీవితపు బాధలను అనుభవిస్తూ, విష్ణువును భూమిపై పదేపదే పుట్టమని శపించాడు. అందువల్ల విష్ణువు అనేకసార్లు అవతరించాల్సి వచ్చింది.

భ్రిగు శపించటానికి విష్ణువు వద్దకు వస్తాడు

కథలలో శాపాలు భయంకరంగా ఉన్నాయి, కానీ అవి నిజంగా జరిగిందా లేదా అనే ప్రశ్నను లేవనెత్తుతాయి. శకుంతలపై దుర్వాసా లేదా విష్ణువుపై భ్రిగు వంటి శాపం నిజంగా జరిగిందని మనకు తెలిస్తే హుందాగా ఉంటుంది.

పవిత్ర వారపు 3 వ రోజున యేసు అలాంటి శాపమును పలికాడు. మొదట మేము వారాన్ని సమీక్షిస్తాము.

యేసు దూసుకుపోతున్న సంఘర్షణ

ఆదివారం ప్రవచించినట్లుగా యేసు యెరూషలేములోకి ప్రవేశించి, సోమవారం ఆలయాన్ని మూసివేసిన తరువాత, యూదు నాయకులు అతన్ని చంపడానికి ప్రణాళిక వేశారు. కానీ అది సూటిగా ముందుకు ఉండదు.

యేసు నిసాన్ 10 న ఆలయంలోకి ప్రవేశించినప్పుడు దేవుడు యేసును తన పస్కా గొర్రెపిల్లగా ఎన్నుకున్నాడు. ఎంచుకున్న పస్కా గొర్రె పిల్లలతో ఏమి చేయాలో హీబ్రూ వేదం నియంత్రించింది

6నిర్దోషమైన యేడాది మగపిల్లను తీసికొనవలెను.౹ 7ఈ నెల పదునాలుగవ దినమువరకు మీరు దాని నుంచు కొనవలెను;

నిర్గమకాండం 12:6a-7a

ప్రజలు తమ పస్కా గొర్రెపిల్లలను చూసుకున్నట్లే, దేవుడు కూడా తన పస్కా గొర్రెపిల్లని చూసుకున్నాడు మరియు యేసు శత్రువులు అతన్ని పొందలేకపోయారు (ఇంకా). కాబట్టి మరుసటి రోజు, మంగళవారం, ఆ వారంలోని 3 వ రోజు యేసు ఏమి చేశాడో సువార్త నమోదు చేస్తుంది.

యేసు అంజూర చెట్టును శపిస్తాడు

17వారిని విడిచి పట్టణము (సోమవారం 2 రోజు నిస్సాన్ 10 )నుండి బయలుదేరి బేతనియకు వెళ్లి అక్కడ బసచేసెను.

18ఉదయమందు (మంగళవారం 3 రోజు నిస్సాన్ 10 ) పట్టణమునకు మరల వెళ్లుచుండగా ఆయన ఆకలిగొనెను. 19అప్పుడు త్రోవప్రక్కను ఉన్న యొక అంజూరపుచెట్టును చూచి, దానియొద్దకు రాగా, దానియందు ఆకులు తప్ప మరేమియు కనబడలేదు గనుక దానిని చూచి–ఇకమీదట ఎన్నటికిని నీవు కాపు కాయ కుందువుగాక అని చెప్పెను; తక్షణమే ఆ అంజూరపుచెట్టు ఎండిపోయెను.

మాత్తయి 21:17-19

యేసు అంజూర చెట్టును శపించాడు.

యేసు అత్తి చెట్టును శపిస్తాడు

యేసు అంజూర చెట్టును శపించాడు.

అతను ఎందుకు చేశాడు?

దీని అర్థం ఏమిటి?

అంజూర చెట్టు యొక్క అర్థం

పూర్వపు ప్రవక్తలు దానిని మనకు వివరిస్తారు. ఇజ్రాయెలుపై తీర్పును చిత్రీకరించడానికి హిబ్రూ వేదాలు అత్తి చెట్టును ఎలా ఉపయోగించాయో ఇక్కడ గమనించండి:

హోషేయ మరింత ముందుకు వెళ్లి, అత్తి చెట్టును చిత్రించడానికి మరియు ఇజ్రాయెల్ను శపించటానికి ఉపయోగించాడు:

10 అరణ్యములో ద్రాక్షపండ్లు దొరికినట్లు ఇశ్రా యేలువారు నాకు దొరికిరి; చిగురుపెట్టు కాలమందు అంజూరపు చెట్టుమీద తొలి ఫలము దొరికినట్లు మీ పితరులు నాకు దొరికిరి. అయితే వారు బయల్పెయోరు నొద్దకు వచ్చి ఆ లజ్జాకరమైన దేవతకు తమ్మును తాము అప్పగించుకొనిరి; తాము మోహించినదానివలెనే వారు హేయులైరి.

హోషేయ  9:10

16 ఎఫ్రాయిము మొత్తబడెను, వారి వేరు ఎండిపోయెను, వారు ఫలమియ్యరు. వారు పిల్లలు కనినను వారి గర్భనిధిలోనుండివచ్చు సొత్తును నేను నాశనము చేసెదను.
17 వారు నా దేవుని మాటల నాలకించలేదు గనుక ఆయన వారిని విసర్జించెను. వారు దేశము విడిచి అన్యజనులలో తిరుగుదురు.

హోషేయ 9:16-17 (ఎఫ్రాయిమ్ = ఇజ్రాయెలు)

క్రీస్తుపూర్వం 586 లో యెరూషలేము నాశనం ఈ మరియు మోషే శాపం నెరవేర్చింది (చరిత్ర చూడండి). యేసు అత్తి చెట్టును శపించినప్పుడు, అతను యెరూషలేము మరియు యూదుల మరో బహిష్కరణను భూమి నుండి ప్రతీకగా ప్రకటించాడు. అతను వారిని మళ్ళీ బహిష్కరించాలని శపించాడు.

అత్తి చెట్టును శపించిన తరువాత, యేసు తిరిగి ఆలయంలోకి ప్రవేశించి, బోధించి, చర్చించుకున్నాడు. సువార్త ఈ విధంగా నమోదు చేస్తుంది.

శాపం పట్టుకుంటుంది

ఈ యెరూషలేము మరియు దాని ఆలయం నాశనం, మరియు యూదులను ప్రపంచవ్యాప్త బహిష్కరణకు బహిష్కరించడం 70 క్రీ.శ. లో జరిగిందని చరిత్ర నుండి మనకు తెలుసు. ఈ బహిష్కృతులలో కొందరు భారతదేశానికి వచ్చారు.

70 క్రీ. శ. లో ఆలయ నాశనంతో ఇజ్రాయెల్ యొక్క వాడిపోవడం సంభవించింది మరియు ఇది వేలాది సంవత్సరాలు వాడిపోయింది.

70 క్రీ.శ. లో యెరూషలేము ఆలయం యొక్క రోమన్ విధ్వంసం. సంరక్షించబడిన రోమన్ శిల్పాలు ఆలయాన్ని కొల్లగొట్టడం మరియు మెనోరా (పెద్ద, 7-స్థల కొవ్వొత్తి) తీసుకోవడాన్ని చూపుతాయి

ఈ శాపం సువార్త కథ యొక్క పుటలలో మాత్రమే ఉండదు. ఇది భారతదేశ చరిత్రను ప్రభావితం చేసే చరిత్రలో జరిగిందని మేము ధృవీకరించవచ్చు. యేసు ప్రకటించిన ఈ ఎండిపోయిన శాపం నిజంగా శక్తివంతమైనది. అతని రోజులోని ప్రజలు అతనిని వారి నాశనానికి విస్మరించారు.

ఆ ఆలయ విధ్వంసం నేటికీ ప్రదర్శనలో ఉంది

శాపం గడువు ముగుస్తుంది.

ఆ శాపం ఎలా వస్తుందో, అది ఎంతకాలం ఉంటుందో యేసు తరువాత స్పష్టం చేశాడు.

24వారు (యూదులు) కత్తివాత కూలుదురు; చెరపట్టబడిన వారై సమస్తమైన అన్యజనములమధ్యకు పోవుదురు; అన్యజనముల కాలములు సంపూర్ణమగువరకు యెరూషలేము అన్యజనములచేత త్రొక్కబడును.

లూకా 21:24

తన శాపం (అన్యజనుల కాలం (యూదులు కానివారు) నెరవేరే వరకు ’తన శాపం (యెరూషలేముపై ప్రవాసం మరియు యూదుయేతర నియంత్రణ) ఉంటుందని ఆయన బోధించాడు, తన శాపం ముగుస్తుందని ఉహించాడు. 4 వ రోజు ఆయన దీన్ని మరింత వివరించారు.

శాపం ఎత్తివేసింది

పెద్ద ఎత్తున యూదుల చారిత్రక కాలక్రమం – వారి రెండు కాలాల ప్రవాసం

ఈ కాలక్రమం యూదు ప్రజల చరిత్రను ఇక్కడ వివరాలతో చూపిస్తుంది. మన ఆధునిక రోజుకు వస్తున్నప్పుడు, కాలక్రమం బహిష్కరణ ముగుస్తుందని చూపిస్తుంది. 1948 లో, UN ప్రకటన నుండి, ఆధునిక ఇజ్రాయెలు రాష్ట్రం స్థాపించబడింది. 1967 ఆరు రోజుల యుద్ధంలో వారు ఇజ్రాయెల్ రాజధాని అయిన యెరూషలేం నగరాన్ని తిరిగి పొందారు. వార్తల నివేదికల నుండి ‘అన్యజనుల కాలాలు’ ముగియడం మనం చూస్తాం.

యూదులు ఇప్పుడు మళ్ళీ ఆలయ స్థలంలో ప్రార్థిస్తారు

యేసు శాపం యొక్క ప్రారంభం మరియు గడువు, అత్తి చెట్టుకు ప్రతీకగా చెప్పబడింది మరియు తరువాత తన శ్రోతలకు వివరించబడింది కేవలం సువార్త పేజీలలో మాత్రమే లేదు. ఈ సంఘటనలు ధృవీకరించదగినవి, ఈ రోజు వార్తల ముఖ్యాంశాలు (ఉదా., యుఎస్ఎ తన రాయబార కార్యాలయాన్ని జెరూసలెంకు తరలించింది). యేసు లోతుగా బోధించాడు, ప్రకృతిపై ‘ఓం’ గాత్రదానం చేశాడు, ఇప్పుడు ఆయన శాపం వేలాది సంవత్సరాలుగా దేశాలపై దాని ముద్రను వదిలివేసింది. మేము మా అపాయంలో అతన్ని విస్మరిస్తాము.

3 వ రోజు సారాంశం

దేవుడు ఎంచుకున్న గొర్రెపిల్లలా చూసుకుంటూ, మంగళవారం 3 వ తేదీన యేసు అత్తి చెట్టును శపించడాన్ని నవీకరించిన చార్ట్ చూపిస్తుంది. 4 వ రోజు అతను తన రాబోయే రాబడిని వివరించాడు, .ఒక కల్కిన్ చాలా తప్పులను సరిదిద్దడానికి వస్తున్నాడు.

3 వ రోజు: యేసు అంజూర చెట్టును శంపించాడు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *