పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ క్యాన్సర్ రాశి

  • by

కర్కాటకం పీత యొక్క సాధారణ చిత్రాన్ని రూపొందిస్తుంది, ఇది పీత అనేడి క్రాబ్ అనే లాటిన్ పదం నుండి వచ్చింది. పురాతన రాశిచక్రం, నేటి ఆధునిక జ్యోతిషశాస్త్ర జాతకం పఠనంలో, ప్రేమ, అదృష్టం, ఆరోగ్యం మరియు మీ కుండ్లి ద్వారా మీ వ్యక్తిత్వంపై అవగాహన పొందడానికి కర్కాటకం కోసం జాతకం సలహాను మీరు అనుసరిస్తారు.

కానీ పూర్వీకులు కర్కాటకాని ఈ విధంగా చదివారా?

అసలు దీని అర్థం ఏమిటి?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానమివ్వడం వల్ల మీ జ్యోతిషాను ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది – మీరు వేరే ప్రయాణాని ప్రారంభిస్తారు, మీరు అప్పుడు మీకు ఉద్దేశించిన కుండ్లీని తనిఖీ చేసుకుంటారు…

మేము పురాతన జ్యోతిషముని అన్వేషించాము మరియు కన్య నుండి మిధునం వరకు పురాతన కుండలిని పరిశీలించాము, మేము కర్కా అని కూడా పిలిచే కర్కాటకంతో కొనసాగుతాము.

కార్కటకం నక్షత్రా కూటమి జ్యోతిషశాస్త్రం

కార్కటకం నక్షత్ర రాశి ఈ చిత్రాన్ని గమనించండి. నక్షత్రాలలో ఒక పీతను పోలి ఏదైనా మీరు చూడగలరా?

కార్కటకం నక్షత్ర కూటమి ఫోటో. మీరు ఒక పీత చూడగలరా?

మేము కార్కటకంలోని నక్షత్రాలను కూటమిని జత చేస్తే ఇంకా ఒక పీతను ‘చూడటం’ కష్టం. ఇది తలక్రిందులుగా ఉన్న Y.

  కార్కటకం కూటమి నక్షత్రాలను కలిసిన గీతలు

 రాశిచక్రం యొక్క నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ పోస్టరు ఫోటో ఇక్కడ ఉంది, ఉత్తర అర్ధగోళంలో కార్కటకం చూపిస్తుంది.

కార్కటకంతో ప్రదక్షిణ చేసి నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ నక్షత్రం చార్ట్

ప్రజలు మొదట దీని నుండి ఒక పీతతో ఎలా వచ్చారు? కానీ కార్కటకం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనుకకు వెళుతుంది.

ఇతర రాశిచక్ర నక్షత్రరాశుల మాదిరిగానే, కార్కటకం చిత్రం నక్షత్ర సముదాయంలోనే స్పష్టంగా లేదు. బదులుగా, ఒక పీత ఆలోచన మొదట వచ్చింది. మొదటి జ్యోతిష్కులు అప్పుడు జ్యోతిషశాస్త్రం ద్వారా చిత్రాన్ని నక్షత్రాలపైకి కప్పారు. పూర్వీకులు తమ పిల్లలకు పీత కూటమిని ఎత్తి చూపారు మరియు దానితో సంబంధం ఉన్న కథను వారికి చెప్పగలరు.

ఎందుకు? పూర్వీకులకు దీని అర్థం ఏమిటి?

రాశిచక్రంలో కార్కటకం

కార్కటకం కొన్ని సాధారణ జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి

పీతతో కార్కటకం జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రం
జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రంగా మరో పీత క్యాన్సర్
కార్కటకం రాశిచక్రం క్రేఫిష్, పీత కాదు, కార్కటకం 69 చిహ్నంతో

2000 సంవత్సరాలకు పైగా పురాతనమైన ఈజిప్టులోని డెండెరా ఆలయంలోని రాశిచక్రం ఇక్కడ ఉంది, కార్కటకం చిత్రం ఎరుపు రంగులో ప్రదక్షిణ చేయబడింది.

కార్కటకంతో డెండెరాకు చెందిన ప్రాచీన ఈజిప్ట్ రాశిచక్రం ప్రదక్షిణ చేసింది

గీసిన చిత్రం ‘పీత’ అని లేబుల్ చేసినప్పటికీ అది వాస్తవానికి బీటిల్ లాగా కనిపిస్తుంది. సుమారు 4000 సంవత్సరాల క్రితం పురాతన ఈజిప్టు రికార్డులు కార్కటకంను స్కారాబయస్ (పేడ పురుగు) రేకలు అని వర్ణించాయి, ఇది అమరత్వానికి వారి పవిత్ర చిహ్నం.

పురాతన ఈజిప్టులో పేడ పురుగు పునర్జన్మ లేదా పునరుత్పత్తికి ప్రతీక. ఒక పేడ పురుగు రేకలు, లేదా పేడ పురుగు రేకలు-తల మనిషి, సాధారణంగా ఈజిప్టు దేవుడు ఖెప్రి, ఉదయించే సూర్యుడిని వర్ణిస్తాడు.

కార్కటకంతో డెండెరాకు చెందిన ప్రాచీన ఈజిప్ట్ రాశిచక్రం ప్రదక్షిణ చేసింది

ఖేప్రి, ఒక పురాతన ఈజిప్ట్ దేవుడు ఒక పేడ పురుగు తలతో ప్రాతినిధ్యం వహించాడు. [1] నూతన రాజ్యం సమాధి చిత్రాల ఆధారంగా

ప్రాచీన కథలో కార్కటకం

సృష్టికర్త దేవుడు తన కథను వెల్లడించడానికి నక్షత్రరాశులను తయారు చేశాడని బైబిలు చెబుతుందని మేము చూశాము. రాశిచక్రంపై కన్య నుండి ఈ కథను మాకు చూపిస్తున్నారు.

కార్కటకం కథను మరింత పెంచుతుంది. ఆధునిక జాతకం కోణంలో మీరు కార్కటకం కాకపోయినా, కార్కటకం జ్యోతిషశాస్త్ర కథ తెలుసుకోవడం విలువ.

కార్కటకం అసలు అర్ధం

పురాతన ఈజిప్ట్ వారు ఆ రాశిచక్ర కథకు చాలా దగ్గరగా ఉన్నారు, కాబట్టి ఆధునిక జ్యోతిషశాస్త్ర జాతకం  పీత కంటే పేడ పురుగు రేక్కలుగా, కార్కటకం పురాతన రాశిచక్ర అర్ధాన్ని అర్థం చేసుకోవడంలో కీలకం. ఈజిప్టు శాస్త్రవేత్త సర్ వాలెస్ బడ్జ్ ఖేపెరా గురించి మరియు ప్రాచీన ఈజిప్ట్ వారి పేడ పురుగు రెక్కలు గురించి రాశారు

ఖేపెరా ఒక పాత ప్రాచీన దేవుడు, మరియు ఒక కొత్త ఉనికిలోకి ప్రవేశించబోయే జీవన సూక్ష్మక్రిమిని కలిగి ఉన్న పదార్థం; అందువలన అతను ఆధ్యాత్మిక శరీరం పెరగబోయే మృతదేహాన్ని సూచించాడు. అతను తల కోసం బీటిల్ కలిగి ఉన్న వ్యక్తి రూపంలో వర్ణించబడ్డాడు మరియు ఈ కీటకం అతని చిహ్నంగా మారింది ఎందుకంటే ఇది స్వీయ-పుట్టుకతో మరియు స్వీయ-ఉత్పత్తిగా భావించబడుతుందిసర్ డబ్ల్యూ.

ఎ. బడ్జ్. ఈజిప్టు మతం p 99

రేక్కలు పేడ పురుగు : పునరుత్థానం ప్రాచీన చిహ్నం

రేక్కలు పేడ పురుగు చివరకు పెద్ద పేడ పురుగుగా రూపాంతరం చెందడానికి ముందు అనేక జీవిత దశల గుండా వెళుతుంది. గుడ్లు నుండి పొదిగిన తరువాత, పేడ పురుగు అని పిలువబడే పురుగు లాంటి లార్వాగా మారుతాయి. పురుగు వలె అవి భూమిలో నివసిస్తూ, పేడ, శిలీంధ్రాలు, మూలాలు లేదా కుళ్ళిన మాంసం వంటి కుళ్ళిన పదార్థానికి ఆహారం ఇస్తారు.

గొగలి పురుగు వల్లే పాకిన తరువాత, అది గుడు కట్టుకుని పూర్తి పురుగుగా అవుతుంది. ఈ స్థితిలో అన్ని కార్యకలాపాలు ఆగిపోతాయి. ఆహారాన్ని ఇకపై తీసుకోరు, అన్ని ఇంద్రియాలను మూసివేస్తారు. జీవితంలోని అన్ని విధులు మూసివేయబడతాయి మరియు గోగలి పురుగు లోపల నిద్రాణస్థితిలో ఉంటుంది. ఇక్కడ గోగలి పురుగు  రూపాంతరానికి లోనవుతుంది, దాని శరీరం కరిగి, తిరిగి సమావేశమవుతుంది. నిర్ణీత సమయంలో గుడు నుండి పేడ పురుగు బయటపడుతుంది. పేడ పురుగు రూపాంతరం చెందిన తరువాత అదిమాలి నేల మీద దాని పాకిన చైనా గోగలి పురుగు లాగా శరీరాన్ని పోలి ఉండదు. ఇప్పుడు పేడ పురుగుగా విస్ఫోటనం చెందుతుంది, గాలిలో, సూర్యరశ్మిలో ఇష్టానుసారం ఎగురుతుంది, తిరుగుతుది.

పురాతన ఈజిప్ట్ వారు పేడపురుగును గౌరవించారు, ఎందుకంటే ఇది మొదటి మానవులకు వాగ్దానం చేసిన పునరుత్థానాన్ని సూచిస్తుంది.

కార్కటకం – పునరుత్థానం శరీర చిహ్నం

కార్కటకం మన జీవితాలు కూడా ఇదే విధానాన్ని అనుసరిస్తాయని ప్రకటించింది. ఇప్పుడు మనం భూమిపై జీవిస్తున్నాము, శ్రమ, బాధల బానిసలు, చీకటి మరియు సందేహాలతో నిండి ఉన్నాము – భూమి-జన్మించిన మరియు ధూళి తిన పురుగు వంటి అసమర్థతలు, కష్టాల నాట్లు, మనలో విత్తనం,  చివరికి కీర్తి అవకాశం ఉన్నప్పటికీ.

అప్పుడు మన భూసంబంధమైన జీవితం మరణంతో ముగుస్తుంది మరియు మమ్మీ లాంటి స్థితిలోకి వెళుతుంది, దీనిలో మన అంతర్గత వ్యక్తి మరణంలో నిద్రిస్తాడు, మన శరీరం సమాధుల నుండి బయటపడటానికి పునరుత్థాన పిలుపు కోసం వేచి ఉంది. ఇది కార్కటకం పురాతన అర్ధం, చిహ్నం – విమోచకుడు పిలిచినపుడు శరీరం పునరుత్థానం ప్రేరేపించబడింది.

పేడ పురుగు దాని నిద్రాణస్థితి నుండి విస్ఫోటనం చెందుతుంది కాబట్టి చనిపోయినవారు మేల్కొంటారు.

2మరియు సమాధులలో నిద్రించు అనేకులు మేలుకొనెదరు; కొందరు నిత్యజీవము అనుభ వించుటకును, కొందరు నిందపాలగుటకును నిత్యముగా హేయులగుటకును మేలుకొందురు.౹ 3బుద్ధిమంతులైతే ఆకాశమండలములోని జ్యోతులను పోలినవారై ప్రకాశించెదరు. నీతిమార్గము ననుసరించి నడుచుకొనునట్లు ఎవరు అనేకులను త్రిప్పుదురో వారు నక్షత్రమువలె నిరంతరమును ప్రకాశించెదరు.

దానియేలు 12: 2-3

ఆయన పునరుత్థాన మార్గంలో అనుసరించమని క్రీస్తు పిలిచినప్పుడు ఇది జరుగుతుంది.

20ఇప్పుడైతే నిద్రించినవారిలో ప్రథమఫలముగా క్రీస్తు మృతులలోనుండి లేపబడియున్నాడు.౹ 21మనుష్యుని ద్వారా మరణము వచ్చెను గనుక మనుష్యుని ద్వారానే మృతుల పునరుత్థానమును కలిగెను.౹ 22ఆదామునందు అందరు ఏలాగు మృతిపొందుచున్నారో, ఆలాగుననే క్రీస్తునందు అందరు బ్రదికింపబడుదురు.౹ 23ప్రతివాడును తన తన వరుసలోనే బ్రదికింపబడును; ప్రథమ ఫలము క్రీస్తు; తరువాత క్రీస్తు వచ్చినపుడు ఆయనవారు బ్రది కింపబడుదురు.౹ 24అటుతరువాత ఆయన సమస్తమైన ఆధి పత్యమును, సమస్తమైన అధికారమును, బలమును కొట్టివేసి తన తండ్రియైన దేవునికి రాజ్యము అప్పగించును; అప్పుడు అంతము వచ్చును.౹ 25ఎందుకనగా తన శత్రువులనందరిని తన పాదముల క్రింద ఉంచువరకు ఆయన రాజ్యపరిపాలన చేయుచుండవలెను.౹ 26కడపట నశింపజేయబడు శత్రువు మరణము.౹ 27దేవుడు సమస్తమును క్రీస్తు పాదములక్రింద లోపరచియుంచెను. సమస్తమును లోబరచబడియున్నదని చెప్పినప్పుడు ఆయనకు సమస్తమును లోబరచినవాడు తప్ప సమస్తమును లోపరచబడియున్నదను సంగతి విశదమే.౹ 28మరియు సమస్తమును ఆయనకు లోబరచబడినప్పుడు దేవుడు సర్వములో సర్వమగు నిమిత్తము కుమారుడు తనకు సమస్తమును లోబరచిన దేవునికి తానే లోబడును.

1 కొరింథీయులు 15:20-28

కొత్త పునరుత్థాన శోభ

పేడ పురుగు యోవన వేరే సారాంశం ఉన్నందున, పురుగు లాంటి గ్రబ్ నుండి ఉద్భవించడం ద్వారా ఉహించలేని లక్షణాలు మరియు సామర్థ్యాలు ఉన్నాయి, కాబట్టి మన పునరుత్థాన శరీరం ఈ రోజు మన శరీరాల కంటే భిన్నమైన సారాంశంగా ఉంటుంది.

20మన పౌరస్థితి పర లోకమునందున్నది; అక్కడనుండి ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు అను రక్షకుని నిమిత్తము కనిపెట్టుకొనియున్నాము.౹ 21సమస్తమును తనకు లోపరచుకొనజాలిన శక్తినిబట్టి ఆయన మన దీనశరీరమును తన మహిమగల శరీరమునకు సమ రూపము గలదానిగా మార్చును.

ఫిలిపియులకు 3:20-21

35అయితే మృతులేలాగు లేతురు? వారెట్టి శరీరముతో వత్తురని యొకడు అడుగును.౹ 36ఓ అవివేకీ, నీవు విత్తునది చచ్చితేనే గాని బ్రదికింపబడదు గదా.౹ 37నీవు విత్తుదానిని చూడగా అది గోధుమగింజయైనను సరే, మరి ఏ గింజ యైనను సరే, వట్టి గింజనే విత్తుచున్నావు గాని పుట్టబోవు శరీరమును విత్తుట లేదు.౹ 38అయితే దేవుడే తన చిత్తప్రకారము నీవు విత్తినదానికి శరీరము ఇచ్చును. మరియు ప్రతి విత్తనమునకును దాని దాని శరీరము ఇచ్చుచున్నాడు. మాంసమంతయు ఒక విధమైనది కాదు.౹ 39మనుష్య మాంసము వేరు, మృగమాంసము వేరు, పక్షి మాంసము వేరు, చేప మాంసము వేరు.౹ 40మరియు ఆకాశవస్తు రూపములు కలవు, భూవస్తురూపములు కలవు; ఆకాశ వస్తురూపముల మహిమ వేరు, భూవస్తురూపముల మహిమ వేరు.౹ 41నూర్యుని మహిమ వేరు, చంద్రుని మహిమ వేరు, నక్షత్రముల మహిమ వేరు. మహిమనుబట్టి యొక నక్షత్రమునకును మరియొక సక్షత్రమునకును భేదముకలదు గదా౹ 42మృతుల పునరుత్థానమును ఆలాగే. శరీరము క్షయమైనదిగా విత్తబడి అక్షయమైనదిగా లేపబడును;౹ 43ఘనహీనమైనదిగా విత్తబడి మహిమగలదిగా లేపబడును; బలీహనమైనదిగా విత్తబడి, బలమైనదిగా లేపబడును;౹ 44ప్రకృతిసంబంధమైన శరీరముగా విత్తబడి ఆత్మసంబంధ శరీరముగా లేపబడును. ప్రకృతిసంబంధమైన శరీర మున్నది గనుక ఆత్మసంబంధమైన శరీరము కూడ ఉన్నది.౹ 45ఇందు విషయమై–ఆదామను మొదటి మనుష్యుడు జీవించు ప్రాణి ఆయెనని వ్రాయబడియున్నది. కడపటి ఆదాము జీవింపచేయు ఆత్మ ఆయెను.౹ 46ఆత్మసంబంధమైనది మొదట కలిగినది కాదు, ప్రకృతిసంబంధమైనదే మొదట కలిగినది; తరువాత ఆత్మసంబంధమైనది.౹ 47మొదటి మను ష్యుడు భూసంబంధియై మంటినుండి పుట్టినవాడు, రెండవ మనుష్యుడు పరలోకమునుండి వచ్చినవాడు.౹ 48మంటినుండి పుట్టినవాడెట్టివాడో మంటినుండి పుట్టినవారును అట్టివారే, పరలోకసంబంధి యెట్టివాడో పరలోకసంబంధులును అట్టి వారే.౹ 49మరియు మనము మంటినుండి పుట్టినవాని పోలికను ధరించిన ప్రకారము పరలోకసంబంధి పోలికయు ధరింతుము.

1 కొరింథీయులకు 15: 35-49

 రాజు తిరిగి రావటం

ఇది ఎప్పుడు జరుగుతుందో ఆయన రావటం.

13సహోదరులారా, నిరీక్షణలేని యితరులవలె మీరు దుఃఖపడకుండు నిమిత్తము, నిద్రించుచున్నవారిని గూర్చి మీకు తెలియకుండుట మాకిష్టములేదు.౹ 14యేసు మృతి పొంది తిరిగి లేచెనని మనము నమ్మినయెడల, అదే ప్రకారము యేసునందు నిద్రించినవారిని దేవుడాయనతోకూడ వెంటబెట్టుకొని వచ్చును.౹ 15మేము ప్రభువుమాటనుబట్టి మీతో చెప్పునదేమనగా, ప్రభువు రాకడవరకు సజీవులమై నిలిచియుండు మనము నిద్రించినవారికంటె ముందుగా ఆయన సన్నిధి చేరము.౹ 16ఆర్భాటముతోను, ప్రధానదూత శబ్దముతోను, దేవుని బూరతోను పరలోకమునుండి ప్రభువు దిగివచ్చును; క్రీస్తునందుండి మృతులైనవారు మొదట లేతురు.౹ 17ఆ మీదట సజీవులమై నిలిచి యుండు మనము వారితోకూడ ఏకముగా ప్రభువును ఎదుర్కొనుటకు ఆకాశమండలమునకు మేఘములమీద కొనిపోబడుదుము. కాగా మనము సదాకాలము ప్రభు వుతోకూడ ఉందుము.౹ 18కాబట్టి మీరు ఈ మాటలచేత ఒకనినొకడు ఆదరించుకొనుడి.

1 థెస్సలొనీకయులకు 4:13-18

కార్కటకం జాతకం

జాతకం గ్రీకు ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చింది మరియు ప్రత్యేక గంటలు లేదా సమయాలను గుర్తించడం (స్కోపస్) అని అర్థం. యేసు, కార్కటకం గంటను (హోరో) ను ఈ క్రింది విధంగా గుర్తించాడు

24నా మాట విని నన్ను పంపినవానియందు విశ్వాసముంచువాడు నిత్యజీవముగలవాడు; వాడు తీర్పులోనికి రాక మరణములోనుండి జీవములోనికి దాటియున్నాడని మీతో నిశ్చయముగా చెప్పుచున్నాను.౹ 25మృతులు దేవుని కుమారుని శబ్దము విను గడియ వచ్చుచున్నది, ఇప్పుడే వచ్చియున్నది, దానిని వినువారు జీవింతురని మీతో నిశ్చయముగా చెప్పుచున్నాను.౹ 26తండ్రి యేలాగు తనంతట తానే జీవముగలవాడై యున్నాడో ఆలాగే కుమారుడును తనంతట తానే జీవముగలవాడైయుండుటకు కుమారునికి అధికారము అనుగ్రహించెను.

యోహాను 5:24-26

ప్రపంచాన్ని ఉనికిలోకి తెచ్చినవాడు మళ్ళీ మాట్లాడేటప్పుడు ఒక నిర్దిష్ట గంట వస్తోంది. వినే వారు మృతులలోనుండి లేస్తారు. నక్షత్రాల నుండి పూర్వీకులు చదివిన ఈ పునరుత్థాన గంటకు కార్కటకం చిహ్నం.

మీ క్యాన్సర్ పఠనం

మీరు ఈ రోజు కార్కటకం జాతకాన్ని ఈ క్రింది విధంగా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

మీ పునరుత్థానం గంట కోసం నిరంతరం ఎదురుచూడాలని కార్కటకం మీకు చెబుతుంది. అటువంటి పునరుత్థానం లేదని చెప్పేవారు మిమ్మల్ని మూర్ఖంగా చేయనివ్వవద్దు. మీరు తినడానికి,  త్రాగడానికి, ఇక్కడ మరియు ఇప్పుడు మంచి సమయం కోసం మాత్రమే జీవిస్తే మీరు మోసపోతారు. మీరు ప్రపంచం మొత్తాన్ని సంపాదించి, ప్రేమికులు, ఆనందాలు మరియు ఉత్సాహంతో నిండి ఉంటే మరియు మీరు మీ ఆత్మను కోల్పోతే మీరు ఏమి పొందుతారు?

అందువల్ల దృడంగా నిలబడండి. ఏదీ మిమ్మల్ని కదిలించనివ్వండి. మీ కళ్ళను చూసే వాటిపై కాకుండా, కనిపించని వాటిపై పరిష్కరించండి. కనిపించేది తాత్కాలికమే, కాని కనిపించనిది శాశ్వతమైనది. కనిపించని వాటిలో నిద్రపోయే గొప్ప సమూహం మీతో పాటు స్వర పిలుపు కోసం వేచి ఉంది. కనిపించని వాటిని దృశ్యమానం చేయకుండా మీకు ఆటంకం కలిగించే ప్రతిదాన్ని విసిరి, అంత సులభంగా చిక్కుకునే పాపాన్ని విసిరేయండి. మీ కోసం గుర్తించిన పరుగుని పట్టుదలతో పరుగెత్తండి, విశ్వాసం మార్గదర్శకుడు,  పరిపూర్ణుడు జీవము అయిన గోరె పై మీ కళ్ళను ఉంచండి. తన ముందు ఉంచిన ఆనందం కోసం, సిలువను భరించాడు, దాని సిగ్గును తిట్టి, దేవుని సింహాసనం యొక్క కుడి వైపున కూర్చున్నాడు. పాపుల నుండి అలాంటి వ్యతిరేకతను భరించిన వ్యక్తిని పరిగణించండి, తద్వారా మీరు అలసిపోరు మరియు హృదయాన్ని కోల్పోరు.

రాశిచక్ర కథ ద్వారా కర్కాటకం లోతుగా

విమోచాకుడు చాలా కాలం క్రితం కార్కటకంని నక్షత్రాలలో ఉంచాడు, ఆయన పునరుత్థానం ద్వారా తన విముక్తిని పూర్తి చేస్తాడని సూచిస్తుంది. రాశిచక్ర కథ సింహంతో ముగుస్తుంది.

ప్రాచీన జ్యోతిషా జ్యోతిషశాస్త్రం యొక్క ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి. కన్యతో దాని ప్రారంభాన్ని చదవండి.

కానీ కర్కాటకంకు సంబంధించిన మరిన్ని రచనలను కూడా చదవండి :

• పునరుత్థానం మొదటి ఫలాలు: మీ కోసం జీవితం

  • యేసు, జీవన ముక్తి దత్తా, మరణం పరిశుద్ధ పట్టణం వద్ద యాత్ర చేస్తుంది

  • 7 రోజు, విశ్రాంతికి స్వస్తి

  • యేసు పునరుత్థానం: పురాణం లేదా చరిత్ర?

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *