పురాతన రాశిచక్రం యొక్క మీ లియో జాతకం

  • by

సింహం అనేది లియో లాటిన వచ్చింది. పురాతన రాశిచక్రం నేటి జాతకం పఠనంలో, ప్రేమ, అదృష్టం, ఆరోగ్యం, మీ కుండ్లి ద్వారా మీ వ్యక్తిత్వంపై అవగాహన పొందడానికి సింహ రాశి కోసం జాతకం సలహాను మీరు అనుసరిస్తారు.

కానీ పూర్వీకులు సింహం ఈ విధంగా చదివారా?

అసలు దీని అర్థం ఏమిటి?

హెచ్చరించు! దీనికి సమాధానం ఇవ్వడం మీ జాతకాన్ని ఉహించని మార్గాల్లో తెరుస్తుంది- మిమ్మల్ని వేరే ప్రయాణంలో ప్రారంభిస్తుంది, అప్పుడు మీ జాతక చిహ్నాన్ని తనిఖీ చేసేటప్పుడు మీరు ఉద్దేశించినది…

మేము పురాతన జ్యోతిష్ను అన్వేషించాము మరియు కన్య నుండి కర్కాట రాశి వరకు పురాతన కుండలిని పరిశీలించాము, మేము లియో లేదా సింహాతో ముగించాము.

జ్యోతిషశాస్త్రంలో సింహం నక్షత్ర రాశి

సింహంగా ఏర్పడే నక్షత్ర రాశి యొక్క ఈ చిత్రాన్ని గమనించండి. నక్షత్రాలలో సింహాన్ని పోలిన ఏదైనా మీరు చూడగలరా?

This image has an empty alt attribute; its file name is 1-4.jpg

మేము సింహంలోని నక్షత్రాలను పంక్తులతో అనుసంధానించినప్పటికీ, సింహాన్ని ‘చూడటం’ ఇంకా కష్టం.

నక్షత్రాలతో సింహం రాశి పంక్తులతో చేరి, పేరు పెట్టబడింది

ఉత్తర అర్ధగోళంలో సింహంను చూపిస్తూ రాశిచక్రం యొక్క నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ పోస్టర్ ఇక్కడ ఉంది.

సింహంతో నేషనల్ జియోగ్రాఫిక్ నక్షత్రం చార్ట్ ప్రదక్షిణ చేసింది

దీని నుండి ప్రజలు మొదట సింహంతో ఎలా వచ్చారు? కానీ సింహం మానవ చరిత్రలో మనకు తెలిసినంతవరకు వెనక్కి వెళ్తాడు.

అన్ని ఇతర రాశిచక్ర రాశుల మాదిరిగానే, సింహం చిత్రం నక్షత్రరాశిలోనే స్పష్టంగా లేదు. బదులుగా, సింహం ఆలోచన మొదట వచ్చింది. మొదటి జ్యోతిష్కులు అప్పుడు చిహ్నాన్ని జ్యోతిషశాస్త్రం ద్వారా నక్షత్రాలపైకి చొప్పించారు. పూర్వీకులు తమ పిల్లలకు సింహం కూటమిని ఎత్తి చూపి, సింహంతో సంబంధం ఉన్న కథను వారికి చెప్పగలరు.

ఎందుకు? పూర్వీకులకు దీని అర్థం ఏమిటి?

రాశిచక్ర నక్షత్రరాశులలో సింహం

సింహం కొన్ని సాధారణ జ్యోతిషశాస్త్ర చిత్రాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

నక్షత్రల్లో సింహం
సింహం ఎగరడానికి సిద్ధంగా ఉంది

ఈజిప్టులోని డెండెరా టెంపుల్ రాశిచక్రాన్ని సింహం ఎరుపు రంగులో చుట్టుముట్టండి.

ఈజిప్టులోని ప్రాచీన డెండెరా రాశిచక్రంలో సింహం

పురాతన కథలో సింహం

సృష్టికర్త నక్షత్రరాశులను చేసినట్లు బైబిలు చెబుతోందని మేము చూశాము. ఆయన 12 నక్షత్రరాశుల ద్వారా తన కథను చెప్పడానికి రాశిచక్ర చిత్రాలను రూపొందించాడు. ఈ ప్రణాళిక గురించి వారికి బోధించడానికి మొదటి మానవులు వారి వారసులకు నేర్పించారు.

సింహం రాశి కథను ముగించారు. కాబట్టి మీరు ఆధునిక జాతక కోణంలో సింహం కాకపోయినా, సింహం ప్రాచీన జ్యోతిషశాస్త్ర కథ తెలుసుకోవడం విలువ.

లియో యొక్క ప్రాచీన అర్థం

పాత నిబంధనలో, యాకోబు యూదా తెగకు సంబంధించిన ఈ ప్రవచనాన్ని ఇచ్చాడు

  9యూదా కొదమసింహము నా కుమారుడా, నీవు పెట్టినదానితిని వచ్చితివి సింహమువలెను గర్జించు ఆడుసింహమువలెను అతడు కాళ్లు ముడుచుకొని పండుకొనెను అతని లేపువాడెవడు? 10షిలోహు వచ్చువరకు యూదా యొద్దనుండి దండము తొలగదు అతని కాళ్లమధ్యనుండి రాజదండము తొలగదు

ఆదికాండము 49:9-10

   ప్రజలు అతనికి విధేయులైయుందురు.

ఒక పాలకుడు వస్తాడని యాకోబు ప్రకటించాడు, సింహంగా చిత్రీకరించబడిన ‘అతడు’. ఆయన పాలనలో ‘దేశాలు’ ఉంటాయి, ఆయన ఇశ్రాయేలు యూదా తెగ నుండి వస్తాడు. క్రీస్తుగా అభిషిక్తుడైన యేసు యూదా తెగ నుండి వచ్చాడు. కానీ ఆయన పాలకుడి ‘రాజదండం’ తీసుకోలేదు. ఆయన తన రొండో రాకడలో దాచారు, ఆయన సింహం లాగా వచ్చి పాలిస్తాడు. సింహం ప్రారంభ కాలం నుండి చిత్రీకరించినది ఇదే.

సింహం భవిష్యత్తు బహిర్గతం

ఈ రాకను చూస్తే, సింహాన్ని పవిత్రమైన లేఖనం తెరిచినట్లు రచనలు వర్ణించాయి.

మరియు లోపటను వెలుపటను వ్రాతకలిగి, యేడు ముద్రలు గట్టిగా వేసియున్న యొక గ్రంథము సింహాసనమునందు ఆసీసుడైయుండువాని కుడిచేత చూచితిని.౹ మరియు దాని ముద్రలు తీసి ఆ గ్రంథము విప్పుటకు యోగ్యుడైనవాడెవడని బలిష్ఠుడైన యొక దేవదూత బిగ్గ రగా ప్రచురింపగా చూచితిని.౹ అయితే పరలోకమందు గాని భూమిమీదగాని భూమిక్రిందగాని ఆ గ్రంథము విప్పుటకైనను చూచుటకైనను ఎవనికిని శక్తి లేకపోయెను.౹ ఆ గ్రంథము విప్పుటకైనను చూచుటకైనను యోగ్యుడెవడును కనబడనందున నేను బహుగా ఏడ్చుచుండగా౹ ఆ పెద్దలలో ఒకడు–ఏడువకుము; ఇదిగో దావీదుకు చిగురైనయూదా గోత్రపు సింహము ఏడు ముద్రలను తీసి ఆ గ్రంథమును విప్పుటకై జయముపొందెనని నాతో చెప్పెను.

ప్రకటన 5:1-5

తన మొదటి రాకడలో సింహం తన శత్రువుపై విజయం సాధించింది, ఇప్పుడు చివరికి ప్రవేశించే ముద్రలను తెరవగలదు. పురాతన రాశిచక్రంలో సింహంను తన శత్రువు హైడ్రా సర్పం మీద గుర్తించడం ద్వారా మనం దీనిని చూస్తాము.

ప్రాచీన డెండెరాలో సింహం పామును తొక్కడం
మధ్యయుగ పెయింటింగ్‌లో హైడ్రాపై ఎగిరింది ఎగిరింది
నక్షత్రరాశుల చిత్రం. సింహం పాము తలని పట్టుకోబోతున్నాడు

రాశిచక్ర కథ తీర్మానం

పాముతో సింహం పోరాటం వెనుక ఉన్న ఉద్దేశ్యం అతనిని ఓడించడమే కాదు, పాలించడం. ఈ పదాలతో సింహం పాలనను రచనలు చిత్రీకరిస్తాయి.

అంతట నేను క్రొత్త ఆకాశమును క్రొత్త భూమిని చూచితిని. మొదటి ఆకాశమును మొదటి భూమియు గతించిపోయెను. సముద్రమును ఇకను లేదు.౹ మరియు నేను నూతనమైన యెరూషలేము అను ఆ పరిశుద్ధపట్టణము తన భర్తకొరకు అలంకరింపబడిన పెండ్లికుమార్తెవలె సిద్ధపడి పరలోకమందున్న దేవుని యొద్దనుండి దిగి వచ్చుట చూచితిని.౹ అప్పుడు – ఇదిగో దేవుని నివాసము మనుష్యులతోకూడ ఉన్నది, ఆయన వారితో కాపురముండును, వారాయన ప్రజలైయుందురు, దేవుడు తానే వారి దేవుడైయుండి వారికి తోడై యుండును.౹ ఆయన వారి కన్నుల ప్రతి బాష్పబిందువును తుడిచివేయును, మరణము ఇక ఉండదు, దుఃఖమైనను ఏడ్పైనను వేదన యైనను ఇక ఉండదు, మొదటి సంగతులు గతించి పోయెనని సింహాసనములోనుండి వచ్చిన గొప్ప స్వరము చెప్పుట వింటిని.౹ అప్పుడు సింహాసనాసీనుడైయున్నవాడు–ఇదిగో సమస్తమును నూతనమైనవిగా చేయుచున్నానని చెప్పెను; మరియు–ఈ మాటలు నమ్మకమును నిజమునై యున్నవి గనుక వ్రాయుమని ఆయన నాతో చెప్పుచున్నాడు.౹ మరియు ఆయన నాతో ఇట్లనెను–సమాప్తమైనవి; నేనే అల్ఫాయు ఓమెగయు, అనగా ఆదియు అంతమునై యున్నవాడను; దప్పిగొను వానికి జీవజలముల బుగ్గలోని జలమును నేను ఉచితముగా అనుగ్రహింతును.౹ జయించువాడు వీటిని స్వతంత్రించుకొనును; నేనతనికి దేవుడనై యుందును అతడు నాకు కుమారుడైయుండును.

ప్రకటన 21:1-7

దానిలో ఏ దేవాలయమును నాకు కనబడలేదు. సర్వాధి కారియైన దేవుడగు ప్రభువును గొఱ్ఱెపిల్లయు దానికి దేవాలయమై యున్నారు.౹ ఆ పట్టణములో ప్రకా శించుటకై సూర్యుడైనను చంద్రుడైనను దానికక్కరలేదు; దేవుని మహిమయే దానిలో ప్రకాశించుచున్నది. గొఱ్ఱెపిల్లయే దానికి దీపము.౹ జనములు దాని వెలుగునందు సంచరింతురు; భూరాజులు తమ మహిమను దానిలోనికి తీసికొనివత్తురు.౹ అక్కడ రాత్రి లేనందున దాని గుమ్మములు పగటివేళ ఏమాత్రమును వేయబడవు.౹ జనములు తమ మహిమను ఘనతను దానిలోనికి తీసికొని వచ్చెదరు.౹ గొఱ్ఱెపిల్లయొక్క జీవగ్రంథమందు వ్రాయ బడినవారే దానిలో ప్రవేశింతురు గాని నిషిద్ధమైన దేదైనను, అసహ్యమైనదానిని అబద్ధమైనదానిని జరిగించు వాడైనను దానిలోనికి ప్రవేశింపనే ప్రవేశింపడు.         

ప్రకటన 21:22-27

రాశిచక్ర గుర్తులు నెరవేరాయి

ఈ దృష్టిలో, ప్రాచీన రాశిచక్ర కథ నెరవేర్పు, పూర్తి చేయటాని మనం చూస్తాము. మనము వధువు, ఆమె భర్తను చూస్తాము; దేవుడు ఆయన పిల్లలు – మిధునలో రెండు వైపులా ఫోటో బొమ్మ. మేము నీటి నదిని చూస్తాము – కుంభరాశిలో వాగ్దానం చేయబడింది. మరణం పాత క్రమం – మీనం చుట్టూ ఉన్న బంధం చిత్రీకరించబడింది – ఇక లేదు. గొర్రెపిల్ల ఉంది – మేషంలో చిత్రీకరించబడింది, మరియు పునరుత్థానం చేయబడిన ప్రజలు – కర్కాటంతో చిత్రీకరించబడ్డారు – ఆయనతో నివసిస్తున్నారు. తుల ప్రమాణాలు ఇప్పుడు సమతుల్యమయ్యాయి, ఎందుకంటే ‘అశుద్ధమైనది ఏదీ ప్రవేశించదు’. అక్కడి అన్ని దేశాల రాజులను కూడా చూస్తాము, రాజుల రాజు మరియు ప్రభువుల ప్రభువు, క్రీస్తు – కన్య యొక్క విత్తనంగా మొదలై, చివరికి సింహం వలె వెల్లడిస్తారు.

రాశిచక్ర కథలో విమోచాకుడు అవసరం

అయితే సింహం ప్రారంభంలోనే సాతాను సాతానును ఎందుకు నాశనం చేయలేదు? అన్ని రాశిచక్ర అధ్యాయాల ద్వారా ఎందుకు వెళ్ళాలి? యేసు తన విరోధి వృశ్చికం ఎదుర్కొన్నప్పుడు ఆయన ఆ గంటను గుర్తించాడు

31ఇప్పుడు ఈ లోకమునకు తీర్పు జరుగుచున్నది, ఇప్పుడు ఈ లోకాధికారి బయటకు త్రోసివేయబడును;౹

యోహాను 12:31

ఈ లోకపు యువరాజు సాతాను మమ్మల్ని మానవ కవచాలుగా ఉపయోగిస్తున్నాడు. శక్తివంతమైన సైనిక శక్తిని ఎదుర్కొన్నప్పుడు ఉగ్రవాదులు పౌరుల వెనుక తరచుగా దాగి ఉంటారు. ఇది పోలీసులకు ఒక గందరగోళాన్ని సృష్టిస్తుంది, వారు ఉగ్రవాదులను బయటకు తీసేటప్పుడు పౌరులను చంపవచ్చు. ఆదామును ప్రలోభపెట్టడంలో సాతాను విజయం సాధించినప్పుడు, అతను తనకోసం ఒక మానవ కవచాన్ని సృష్టించాడు. సృష్టికర్త ఖచ్చితంగా న్యాయవంతుడని సాతానుకు తెలుసు మరియు ఆయన పాపాన్ని శిక్షించినట్లయితే, తన తీర్పులో నీతిమంతుడైతే, ఆయన అన్ని పాపాలను తీర్పు తీర్చాలి. దేవుడు సాతానును నాశనం చేస్తే, సాతాను (అంటే నిందితుడు) మన స్వంత తప్పును మనపై నిందించగలడు, అతనితో పాటు మనం కూడా నాశనం చేయబడాలి. మరొక విధంగా చూడటానికి, మా అవిధేయత మమ్మల్ని సాతాను చట్టపరమైన నియంత్రణలోకి తీసుకువచ్చింది. దేవుడు అతన్ని నాశనం చేస్తే, అతడు మనలను కూడా నాశనం చేయవలసి ఉంటుంది, ఎందుకంటే సాతాను దైవిక నియమానికి అవిధేయత చూపిస్తాడు.

కాబట్టి సాతాను నుండి విమోచన అవసరం, అతనికి ఇచ్చిన శిక్ష కూడా మనపైకి రావాలి. పాపం నుండి విమోచన కోసం మనకు ఎవరైనా అవసరం. సువార్త దీనిని ఇలా వివరిస్తుంది:

మీ అపరాధములచేతను పాపములచేతను మీరు చచ్చినవారై యుండగా, ఆయన మిమ్మును క్రీస్తుతోకూడ బ్రదికించెను.౹ మీరు వాటినిచేయుచు, వాయు మండల సంబంధమైన అధిపతిని, అనగా అవిధేయులైన వారిని ఇప్పుడు ప్రేరేపించు శక్తికి అధిపతిని అనుసరించి, యీ ప్రపంచ ధర్మముచొప్పునమునుపు నడుచుకొంటిరి.౹ వారితో కలిసి మనమందరమును శరీరముయొక్కయు మనస్సుయొక్కయు కోరికలను నెరవేర్చుకొనుచు, మన శరీరాశలను అనుసరించిమునుపు ప్రవర్తించుచు, కడమ వారివలెనే స్వభావసిద్ధముగా దైవోగ్రతకు పాత్రులమైయుంటిమి.

ఎఫెసీయులకు 2: 1-3

సిలువ వద్ద విమోచన సాధించారు

మకరంలో చిత్రీకరించిన తన త్యాగంలో యేసు ఆ కోపాన్ని తనపైకి తీసుకున్నాడు. ఆయన విమోచన క్రయధనాన్ని చెల్లించాడు, కాబట్టి మేము స్వేచ్ఛగా వెళ్ళవచ్చు

మీలో ప్రతివాడును తన సొంతకార్యములను మాత్రమేగాక యితరుల కార్యములను కూడ చూడవలెను.౹ క్రీస్తుయేసునకు కలిగిన యీ మనస్సు మీరును కలిగియుండుడి.౹ ఆయన దేవుని స్వరూ పము కలిగినవాడైయుండి, దేవునితో సమానముగా ఉండుట విడిచిపెట్టకూడని భాగ్యమని యెంచుకొనలేదు గాని౹ మనుష్యుల పోలికగా పుట్టి, దాసుని స్వరూపమును ధరించుకొని, తన్ను తానే రిక్తునిగా చేసికొనెను.౹ మరియు, ఆయన ఆకారమందు మనుష్యుడుగా కనబడి, మరణము పొందునంతగా, అనగా సిలువమరణము పొందునంతగా విధేయత చూపినవాడై, తన్నుతాను తగ్గించు కొనెను.౹ అందుచేతను పరలోకమందున్నవారిలో గాని, భూమిమీద ఉన్నవారిలో గాని, భూమి క్రింద ఉన్న వారిలో గాని, ప్రతివాని మోకాలును యేసునామమున వంగునట్లును.

ఎఫెసీయులుకు 2:4-9

దేవుడు ప్రజల కోసం తీర్పును ఉద్దేశించలేదు. ఆయన దానిని సాతాను కోసం సిద్ధం చేశాడు, ఆయన విరోధి (సాతాను అంటే ‘విరోధి’). ఆయన తన తిరుగుబాటు కోసం దెయ్యాన్ని నాశనం చేస్తే, అతడు ఇతరులకు కూడా దోషిగా ఉండాలి.

అప్పుడాయన యెడమవైపున ఉండువారిని చూచి శపింప బడినవారలారా, నన్ను విడిచి అపవాదికిని వాని దూతలకును సిద్ధపరచబడిన నిత్యాగ్నిలోనికి పోవుడి.

మత్తయి 25:41

అందుకే యేసు సిలువలో గొప్ప విజయాన్ని సాధించాడు. సాతాను మనపై ఉన్న చట్టపరమైన హక్కు నుండి ఆయన మనలను విడిపించాడు. అతను ఇప్పుడు మనలను కూడా కొట్టకుండా సాతానును కొట్టగలడు. కానీ మనం సాతాను ఆధిపత్యం నుండి తప్పించుకోవడానికి ఎంచుకోవాలి. సింహం ప్రస్తుతం పాముని కొట్టకుండా వెనక్కి తగ్గుతున్నాడు, తద్వారా ప్రజలు ఆ తీర్పు నుండి తప్పించుకుంటారు.

కొందరు ఆలస్యమని యెంచుకొనునట్లు ప్రభువు తన వాగ్దానమునుగూర్చి ఆలస్యము చేయువాడు కాడు గాని యెవడును నశింపవలెనని యిచ్ఛయింపక, అందరు మారుమనస్సు పొందవలెనని కోరుచు, మీ యెడల దీర్ఘశాంతముగలవాడై యున్నాడు.

2 పేతురు 3:9

ఈ కారణంగానే ఈ రోజు మనం సాతానుకు వ్యతిరేకంగా తుది సమ్మె కోసం ఎదురుచూస్తున్నాము, ధనుస్సులో చిత్రీకరించబడింది మరియు వృషభం లో చిత్రీకరించబడిన తుది తీర్పు కోసం ఇంకా వేచి ఉంది. కానీ రచనలు మనకు హెచ్చరిస్తాయి.

అయితే ప్రభువు దినము దొంగవచ్చినట్లు వచ్చును. ఆ దినమున ఆకాశములు మహాధ్వనితో గతించి పోవును, పంచభూతములు మిక్కటమైన వేండ్రముతో లయమైపోవును, భూమియు దానిమీదనున్న కృత్యములును కాలిపోవును.

2 పేతురు 3:10

సింహం జాతకం

జాతకం గ్రీకు ‘హోరో’ (గంట) నుండి వచ్చింది మరియు ప్రత్యేక గంటలు లేదా సమయాలను గుర్తించడం (స్కోపస్) అని అర్థం. రచనలు ఈ క్రింది విధంగా సింహం గంట (హోరో) ను సూచిస్తాయి.

మరియు మీరు కాలమునెరిగి, నిద్రమేలుకొను వేళ యైనదని తెలిసికొని, ఆలాగు చేయుడి. మనము విశ్వా సులమైనప్పటికంటె ఇప్పుడు, రక్షణ మనకు మరి సమీపముగా ఉన్నది.

రోమియులుకు 13:11

ఇది మనం కాలిపోతున్న భవనంలో నిద్రిస్తున్న వ్యక్తులలాంటిదని ప్రకటించింది. మనము మేల్కొనలి! ఈ గంటలో (హోరో).

ఎందుకు?

ఎందుకంటే గర్జించే సింహం వచ్చినప్పుడు ఆయన ఆ పురాతన పామును, అతని చట్టబద్దమైన ఆధిపత్యంలో ఉన్న వారందరినీ కొట్టి నాశనం చేస్తాడు. విధ్వంసం మనల్ని ముఖం వైపు చూస్తుంది.

మీ లియో పఠనం

మీరు లియో జాతకం పఠనాన్ని ఈ విధంగా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు

అవును, అపహాస్యం చేసేవారు ఉన్నారని, అపహాస్యం చేసి, వారి స్వంత చెడు కోరికలను అనుసరిస్తారని సింహం మీకు చెబుతుంది. వారు, “ఆయన వాగ్దానం చేసిన ఈ‘ రాకడ ’ఎక్కడ ఉంది? మా పూర్వీకులు చనిపోయినప్పటి నుండి, సృష్టి ప్రారంభం నుండి ప్రతిదీ కొనసాగుతుంది. ” కానీ దేవుడు ఈ లోకంలోని ప్రతిదానిని తీర్పు తీర్చగలడని, నాశనం చేస్తాడని వారు ఉద్దేశపూర్వకంగా మరచిపోతారు.

ప్రతిదీ ఈ విధంగా నాశనం అవుతుంది కాబట్టి, మీరు ఎలాంటి వ్యక్తిగా ఉండాలి?

మీరు దేవుని దినం కోసం ఎదురుచూస్తున్నప్పుడు, దాని రాకను వేగవంతం చేసేటప్పుడు మీరు పవిత్రమైన, దైవిక జీవితాలను గడపాలి. ఆ రోజు అగ్ని ద్వారా ఆకాశాన్ని నాశనం చేస్తుంది, అని వస్తువులు వేడిలో కరుగుతాయి. కానీ ఆయన వాగ్దానానికి అనుగుణంగా మీరు ధర్మం నివసించే క్రొత్త స్వర్గం, క్రొత్త భూమి కోసం ఎదురుచూడాలి. కాబట్టి మీరు దీని కోసం ఎదురుచూస్తున్నందున, మచ్చలేని, మచ్చలేని మరియు ఆయనతో శాంతిగా ఉండటానికి ప్రతి ప్రయత్నం చేయండి. మా ప్రభువు  సహనం అంటే మీకు మీ చుట్టుపక్కల వారికి రక్షణ అని గుర్తుంచుకోండి. మీకు ముందే హెచ్చరించబడినందున, మీ రక్షణలో ఉండండి, తద్వారా మీరు చట్టవిరుద్ధమైన దోషానికి దూరంగా ఉండకపోవచ్చు మరియు మీ సురక్షిత స్థానం నుండి పడిపోతారు.

ప్రాచీన జ్యోతిషా జ్యోతిషశాస్త్రం ఆధారాన్ని ఇక్కడ తెలుసుకోండి. కన్య వద్ద దాని ప్రారంభం నుండి చదవండి.

సింహంలోకి లోతుగా

కానీ లియో యొక్క వ్రాతపూర్వక కథలోకి లోతుగా వెళ్ళడానికి:

రాశిచక్ర అధ్యాయాల PDF ని పుస్తకంగా డౌన్‌లోడ్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *